รบกวน สอบถามนิดหนึ่งครับพอดี อยากทราบว่า เครื่องเดิมของ นิสสันชันนี่ ปี 97 ซารูน นี้...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Visanarublade Kretthaphutsadin, 24 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวน สอบถามนิดหนึ่งครับพอดี อยากทราบว่า เครื่องเดิมของ นิสสันชันนี่ ปี 97 ซารูน นี้ มีชื่อเครื่องว่าอะไร แล้ว เครื่องเดิมกี่ ชีชี เห็นช่างบอกว่า ..มีฝาดำ 1800 ชีชี ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่า พอดีจะเปลี่ยนเครื่องครับ ..รบกวนหน่อยครับ กลัวโดนแกล้ง..

1. Narong Rvy

Narong Rvy Guest

0
    0
    0
    ง่ะ 1800 cc. ไม่แน่ใจนะครับ

2. พอดี ของผมเดิมเป็นแบบนี้ ครับ แล้วเบยว่าจะเปลี่ยน เครื่องมีปัญหาเสียงดังมาก ช่างบอกว่า มีฝาดำ เครื่อง 1800 แล้วราคาก็เพิ่มด้วย ไม่ทราบว่า จะเป็นการย้อมแมวไหม .. อยากรู้จริงๆ เครื่อง 1800 มีไหม แล้วตะกูล SR20 DE นี้ 2000 ชีชี ใช่หรือเปล่าครับ

3. Ga15.ฝาสีดำๆ เซียงกงเห็นมีเยอะนะครับGa16ไม่เห็นมี! สวนเครื่อง1800 ผมเห็นแต่Sr18 Sr20! อะครับ!

4. QG18 ก็ด้วย 1800

5. QG18 หรอ ครับ แล้วใส่ บอดี้ sunny saloon ปี 97 ได้ไหมครับ

6. Emz Musicabutr

Emz Musicabutr Guest

0
    0
    0
    QG18DE นี่เหมือนมันจะอยู่ในซันนี่นีโอรึป่า่วนะ วางในb14น่าจะได้คับเพราะขนาดไม่ได้ใหญ่โตอะไร แต่ไม่ค่อยนิยมเพราะมันไม่ได้แรงอะไีรมากมาย ไม่คุ้มค่ากับราคาที่มากขึ้น อะไหล่หายากกว่าga15 ga16 ซึ่งมีเต็มไปหมด ซึ่งถ้าไม่เน้นแรง เน้นใช้งานก็เลือกgaดีกว่า หรือถ้าอยากแรงขึ้นก็ขยับไปsr20เลยดีกว่าคับ มีหลายแบบให้เลือก ราคากำลังดี แรงดี จบง่าย อะไหล่เยอะ

7. ตกลง เครื่อง 1800 มีแค่ QG ถุกต้องใหมครับ ตระกูล GA ไม่มี ผมยังเถียง กับช่างอยู่เลย เค้าบอกว่า เครื่อง sunny GA18 มี ..แล้ว บอกว่าจะนำมาให้ดู ผมก็ยัง งง ว่ามันมีจริงหรือ ?? ..

8. ขอบคุณครับ ...

9. Emz Musicabutr

Emz Musicabutr Guest

0
    0
    0
    1800 เท่าที่รู้ก็ QG18DE กับ SR18DE อ่ะคับ ซึ่งsr18de ก็ไม่คุ้ม ขยับไปsr20ดีกว่า

10. ถ้าเครื่องฝาดำส่วนมากที่ขายๆกานอยู่ ถ้าไม่ใช่Sr ก็เครื่อง1500 แต่เป็นสภาพที่เน่าพอควร(ที่ผมเห็นมาน่ะครับ)

11. ผมขอแนะนำนิดหนึ่งว่า อย่าเอาเครื่องตัวปี2000ลงแทนน่ะครับ อะไหล่บางตัวแพงและหายาก

12. เครื่อง1800 จะเป็นเครื่อง ของซันนี่นีโอ รหัส QG 18 ฝาเป็นพลาสติกสีดำ ครับ ถ้ารหัส GA ไม่มีเครื่อง1800ซีซี นะครับ

13. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ตัวจิง.....อิอิ

GA15DE จบกว่าอะหลั่ยมีเยอะและถูกกว่า ไม่งั้นก็ไม่ SR20 ไปเลยแต่จะจบที่ตัวไหนก็แล้วแต่งบ ของเดิมผม GA16DNE เครื่องพังหาอะหลั่ยยากเลยทำใจลด CC จาก 1600 เป็น 1500 (GA15) แต่ว่าคชจ น้อยกว่ากันเยอะ ไม่ต้องไปทำอะไรกับรถมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้