ล้อหลังแบะครับb14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย wasabi91888, 15 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wasabi91888

wasabi91888 New Member Member

74
    0
    0
    ล้อหลังมันแบะครับกินยางด้านในครับเป็นล้อขวาหลังผั่งเดียวครับอย่ากรู้ว่าคานหลังมันคดใด้หรือเปล่าครับสงสัยครับจะใด้แก้ขัยครับ. (เปลียนลูกปืนล้อมาแล้วครับ). ขอบคุณอย่างสูงครับ

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ถ้าเปลี่ยนคานหลังเป็นของเชียงกง ก็อาจเป็นไปได้ เพราะการขนส่งซ้อนๆทับๆกันมา
    ถ้าคดก็ต้องถอดมาดัดครับ

3. wasabi91888

74
    0
    0
    ของเดิมๆๆติดรถครับb14ปี99ครับ. กะว่าจะเปลียนยกคานเลยครับกลัวตัดสินใจพลาดครับ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ยางสึกแบบไหนครับ สึกเป็นบั้งๆ หรือว่า กินแต่ขอบด้านในครับ
    คานคดยากมากๆ ลองขึ้นเครื่องตั้งศูนย์ดูครับ ว่า มุมแคมเบอร์ กับมุมโท ด้านหลังทั้งสองข้างเท่ากันมั้ย
    ถ้าไม่เท่าลองเช็คพวกบุชยางดูครับ ถ้ามุมล้อออกมาใกล้เคียงกัน ผมเดาว่าโช้คอัพน่าจะไปแล้ว ผมเดาเอานะครัยอย่าเชื่อมาก

5. wasabi91888

74
    0
    0
    คื่อว่าพึ่งซ่อมใหญ่ไปครับที่เปลียนไปแล้วคือ โช้คสปริงหน้าหลังยกชุด. แร็กพวงมาลัย ปีกนกล่างลูกหมากทุกตัว ผ้าเบรคจานบรคหน้าหลังแท่นเครื่องหนึ่งชุด. ยางใหม่พร้อมเม็กขอหนึ่งชุด. ทุกชิ้นของใหม่นะครับ. ผลที่ใด้กลับมาคือ. ล้อหลังขวาแบะกินยางขอบในครับ. วิ่ง100พวงมาลัยสั่นบางครั้งก็ไม่สั่นแต่ส่วนมากจะสั่น. ตั้งศูนย์ถ่วงล้อทีบรรดาช่างบอกว่าดีที่สุดในอยุธยามา4ร้านแล้วครับ. สรุปเหมื่อนเดิม. (รถไม่เคยชนครับขับมาตั้งแต่ป้ายแดงครับ). อะไรก็ดีหมดครับเสียแค่ปัญหาสองอย่างเองครับ. ขอบคุณทุกท่านครับทีช่วยแชร์ความรู้

6. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    รถไม่เคยชน ตัดไปเรื่องคานคดกับเรื่องตัวถัง โช้คสปริงหน้าลังยกชุด ตัดไปเรื่องโช้คเสีย
    บุชยางที่คานหลังได้เปลี่ยนมั้ยครับ ต้องลองขึ่นเครื่องดูมุมโท กับ แคมเบอร์ล้อหลังขวาดูครับถ้าค่าออกมาตรง ลองยกหมุนล้อดูว่ามันปกติมั้ย ค่อยๆไล่ครับ

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ปกติ คานหลัง b14 รุ่นนี้ ถ้าเข้าเครื่องตั้งศูนย์ จะลบ -1 ซ้ายขวา ปกตินะครับ คานหลังนี่แข็งแรงมากไม่ได้คดง่ายๆ ถ้าไม่ได้ชนหนักมากๆ ลองดูพวกบูทยางต่างๆ โช๊ค สปริงดูก่อนครับ

8. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    แม็กใหม่ ดูบ่าแม็กกับดุมล้อด้วยนะ ว่าสวมกันได้พอดีป่าว บางร้านชุ่ยนะครับ บ่าที่แม็กเล็กกว่าที่ดุมล้อ ก็ยังตะบี้ตะบันใส่เข้าไป

9. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่าที่พวงมาลัยสั่น สงสัยเป็นที่ดุมล้อไม่เท่ากับบาของแม็กอะครับ ลองไปร้านที่ใช้วิธีถ่วงล้อแบบ จี้ หรือยังครับ น่าจะพอช่วยได้

10. wasabi91888

74
    0
    0
    จะไปเปลียนบูทยางครับแล้วจะรายงานผลครับ

11. wasabi91888

74
    0
    0
    ไปเปลียนมาแล้วครับไปถามราคาพร้อมค่าแรงเกิบ4000ครับเลยตัดใจยกคานหลังมาทั้งยวงเลยครับ4800 ค่าแรง800ครับ. วิ่งนึ่งเลยครับ

12. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    เอาใจช่วยขอให้เป็นปกติไวไวนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้