จะเปลี่ยนยางขอบประตูหน้าเอง b14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pkea, 7 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pkea

pkea New Member Member

54
    0
    0
    จะเปลี่ยนยางขอบประตูหน้าเอง b14
    มันมีเหล็กที่ขวางอยู่ และมีแท่งเหล็กเล็กๆเสียบยึดอีกที จะถอดออกใส่ยางขอบประตูยังไงครับ อธิบายไม่ค่อยถูก

ปล.ขอบคุณครับ

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เอาค้อนหัวเล็กๆตอกเลยครับ ระวังสลักกระเด็นหายด้วยนะครับ :)

3. pkea

54
    0
    0
    ใส่เรียบร้อย แต่ตอนใส่ยาง ดันปิดประตู ทำให้เหล็กมันหลุดตกเข้าประตู (แด้มประตู) ต้องเอามือสอดทางช่องลำโพงแทน ดันไม่เข้ามีวิธีดันให้มันแทงออกมาใหมครับ หรือไม่ต้องใส่มันก็ไม่มีผลอะไร (อันนี้ประตูฝั่งคนนั่ง)ส่วนยางขอบประตูแต่ละข้างแน่นไม่เท่ากัน

4. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    อยากรู้ราคาค่าของด้วยครับ หมดไปเท่าไหร่ แล้วหาซื้อที่ไหนมา

5. ของเทียบ รึเบิกศูนย์ครับ... ของผมเปลี่ยนมาสองปีแล้วเป็นของเทียบตรงรุ่น มีกิ๊บพลาสติกในตัว บานละ 250 หรือ 270 นี่แหละ ยางฝาท้ายแพงหน่อย สี่ร้อยกว่าบาท เบ็ดเสร็จ 1500 แน่นหนึบ ทำเอง ชั่วโมงกว่าเหงื่อแตกพลั่กๆ แต่ผลที่ได้คุ้ม ยิ่งได้เปลี่ยนยางกระดูกงูแบบสองชั้น (ของเดิมชั้นเดียว) เปลี่ยนทั้งสองอย่าง ลดเสียงได้ 30-40% ลองส่งรูปมาดูสิครับ เผื่อช่วยแนะนำได้

6. pkea

54
    0
    0
    ซื้อร้านใหนครับถูกจัง 250-270
    และยางกระดูกงูด้วยครับราคาเท่าไร ร้านใหน

ของผมซื้อร้าน ช.เรืองอะไหล่ ของเทียบ ตรงลาดปลาเค้า 62-64 ซื้อมาแค่บานหน้า บานละ 400
    แต่สองข้างยางนิ่มไม่เท่ากัน ด้านคนขับต้องปิดประตูแรงๆหน่อยน่าจะยางแข็งกว่า เพราะตอนใส่จะใส่ยากกว่าอีกด้านที่ยางนิ่มกว่า

7. ไม่ได้เป็นร้านครับ....บังเอิญเจอประกาศขายในอินเตอร์เนท ยางกระดูกงูก็เหมือนกันครับแต่จำราคาไม่ได้ เดี๋ยวลองค้นข้อมูลเบอร์โทรในคอมดูก่อนแล้วจะมาบอกนะครับ

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ใช้มายังไม่เคยเปลี่ยนเลย....อยากทำบ้างจัง...

9. pkea

54
    0
    0
    ก่อนเปลี่ยน ฟังเพลงถ้าวิ่งเกิน 120 เสียงเพลง + ลม จะทำให้หูอื้อ ฟังเพลงดังๆ ไม่ไหว
    หลังเปลี่ยนแต่ยังไม่ได้ขับเกิน 120 นานๆ เลยยังไม่หูอื้อ เงียบขึ้นใหมยังเฉยๆ ครับ ถ้าใส่กระดูกงูเพิ่มอีกน่าจะไม่มีเสียงลม ด้านหลังอาจจะไม่ใส่เอาไว้ได้ยินเสียงรถวิ่งแซงบ้าง

10. DK2318

DK2318 New Member Member

37
    1
    0
    ยางกะดูกงูอยู่ตรงไหนหรอครับ รถผมตอนนี้มีทั้งเสียงทั้งลม กำลังมองหาของอยู่เลยครับ B14

11. pkea

54
    0
    0
    ยางตรงขอบประตู แต่ตรงตัวถังรถครับ ผมโทรไปถาม ช เรืองอะไหล่ มีขายไม่ตรงรุ่นใส่กันได้ ขายเมตรละ 45 - 55 มั้งถ้าจำไม่ได้ บานนึงใช้ ไม่เกิน 4 เมตร

ขอโทษครับ หาเบอร์โทรไม่เจอ สำหรับยางขอบประตู ส่วนกระดูกงูลองใช้แบบ 2 ชั้นดูนะครับแบบที่มียางสีดำพองๆติดกับกระดูกงูอีกทีหนึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้