เกี่ยวกับ ฟร้อน ปรีเอ้า 3 จุด ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย tee racing 94 #005, 8 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    รถผมต่อไว้ดังนี้ครับ มี ฟร้อน ปรีเอ้า 1 ชุด ต่อผ่าน ปรี แอมป์ แยกเป็น 2 ปรีเอ้า แล้วไปแอมป์อีก 2 ตัวครับ 4 Ch ขับแหลมหน้าหลัง แล้วก็แยกสัญญาณเพื่อจะ แบ่งไปแอมป์ที่จะขับซับ ต่อโดยเเจ๊กแยกสัญญาณนะครับ

ตอนนี้ ปรีแอมป์เสียครับ เลยคิดว่าจะซื้อปรีแอมป์ที่มี ลายเอ้า แบ่งไปซับด้วย หรือ เลือกฟร้อนที่มีปรีเอ้า 3 ชุดดี ช่วยบอกวิธีต่อด้วยนะครับถ้าจะใช้ แบบปรีเอ้า 3 ชุด

ความคิดผมคือ เสียเงิน ไม่เกิน 1500 บาท จบ หรือ จะอัพเกรดฟร้อนไปเลย แต่ก็เสียเงินอีกเยอะครับ ใจไม่อยากใช้เงินกับเครื่องเสียงมากเอาพอฟังได้ก็พอ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

2. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    เปลื่ยนปรีแอมป์ตัวใหม่นะง่ายกว่า ถ้าชอบง่ายๆ ราคาพันต้น-หลายพัน แล้วแต่งบ สายไฟก็ต่อตามตัวเก่า
    ได้เลย การปรับจูนจะง่ายและสะดวกที่สุด
    หรือถ้าอยากจะเล่นขยายเป็นระบบใหญ่ๆก็ต้องเลือกฟร้อนอย่างว่าได้เลย.....เสียงไม่ผ่านปรี ดีไปอีกแบบนึง

3. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ถ้ามีงบเล่น 3preout ดีกว่าครับ

ใช้ ปรี เกรดล่างๆ ไม่มีซะดีกว่า

4. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    เปลี่ยนปรีแอมป์แล้วครับ แบบมีลายซับ 5 แบรน เสียงพอใจมากครับ ที่ตลาดพูนทรัพย์ ถูกดีลองตั้งหลายอันเหนะ พันก่าๆ สบายใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้