ทำแอร์ร้านไหนดีครับผม

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย tarr 2, 19 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tarr 2

tarr 2 New Member Member

72
    0
    0
    สวัสดีชาวหน้าแหลมทุกคนครับ คือ ผมใช้หน้าแหลมเหมือนกัน อยากทราบว่า เพื่อนๆพี่ ทุกท่าน แนะนำร้านทำแอร์ แจ่มๆ ให้ทีหน่ะครับ

ผมอยู๋แถว บางกร่าง พระราม 5 ระแวกนี้อ่ะครับ หรือ จะไกลๆ ก้อได้ครับ ถ้า จบยินดีไปครับ ขอบคุณมากๆครับผม

2. แนะนำให้ไปหาพี่ต้นคับ เค้าเป็นช่างแอร์จะได้จบ รถเค้าแอร์เย็น

3. tarr 2

72
    0
    0
    ขอเบอร์ พี่เค้า หน่อย ได้มั้ยครับ ผม ผมไม่รุ้จักใครเลยอ่ะครับ ขอบคุณครับผม

4. โทษทีคับผมขายโทรศัพท์ไปเบอร์หายไปหมดเลย
    ใครมีเบอร์ลงให้ด้วยคับ

5. หาให้แล้ว 084-384-4239 ต้น

6. tarr 2

72
    0
    0
    โอ้ว ขอบคุณมากๆครับผม

ขออีกเรื่องได้มั้ยครับ คือ ผม จะเปลี่ยน เบ้ากุญแจ ตรงประตุอ่ะครับ ไม่ทราบว่า ที่ไหน พอจะมี ตรงรุ่น หรือ ว่า เอาของรุ่นไหนมาใส่ได้บ้างหรือเปล่าครับ
    ไปถามร้านรับทำ มา เค้า คิด 1300 2 ฝั่ง พร้อมกุญแจใหม่ แพงไปมั้ยครับ ขอบคุณครับผม

7. ของเดิมเป็นไรคับ ลองให้ร้านกุญแจซ่อมก่อน
    ตรงรุ่นไม่ต้องหาคับเคยสั่ง KE70 มา 4,000 กว่าๆ
    ต้องเปลี่ยนเป็นพวก Solex อ่ะคับน่าจะประมาณ 600 บาท

8. tarr 2

72
    0
    0
    จริงๆของผม มันก้อเป็น โซเล็กซ์อยุ่แล้วครับ ทีนี้ เบ้ามันโดนงัด โบ๋ เลย ทีนี้มันเลยไม่ต้องใช้กุญแจ คือ เอาเหล็กเอาไรมา แทงเข้าไปนิดเดียว ก้อเปิดได้ละครับ
    เลยอยากเปลี่ยนใมห่ไปเลย 600 นี่ข้างเดียวหรือ สองข้างครับ ที่ผมไปถามร้านแถวบ้านมาเค้าคิด พันสาม สองฝั่ง ซ้ายขวาเลยอ่ะครับ ไม่รู้ว่าจะแพงไปมั้ยครับ
    สุดท้ายนี้ ขอบคุณมากๆนะครับ ที่ อุตส่ามาตอบ ผม ขอบคุณครับ

9. thun31

thun31 New Member Member

86
    0
    0
    ร้านประสงค์แอร์ แถวสี่แยกบ้านแขกครับ ส่วนเรื่องกุญแจ 600 น่าจะเฉพาะของน่ะครับไม่รวมค่าติด แต่จะมาสามจุดน่ะ ประตูหน้าสอง กระโปรงหลังหนึ่ง ไม่มั่นใจเหมือนกัน 555

10. โทษทีค่าของอ่ะ 600 บาท เปลี่ยนเองเลยคับไม่ยากหรอก มันมา3ดอก

11. tarr 2

72
    0
    0
    ขอบคุณทั้ง สอง ท่าน มากครับผม เดี๋ยวรถออกจากอู่จะรีบไปจัดเลยครับ ขอบคุณครับ

12. ร้านช่างแอร์ตัวจริง อยู่บางบ่อ เย็นจนหนาว หาข้อมูลที่เน็ต

13. kag_za

kag_za New Member Member

160
    0
    0
    สวัดดีครับต้นเองครับแอร์เป็นไงบางครับยังใช้การด้ายดีอยูหรือปลาวครับเป็นห่วงครับพี่

14. tarr 2

72
    0
    0
    ครับผม ตอนกลางคืน เย็นดีปกติครับ แต่ กลางวันยังสู้แดดไม่ไหวครับ คือ ตอนนี้กำลังเก็บตัง เต้มที่เลยครับ

คือ ตอนนี้อยากได้แบบว่่า ลมแรงๆหน่อยอ่ะครับ ว่าอยากจะรื้อทั้งระบบ ใช้คอมเดิมได้มั้ยครับผม ที่เหลืิอก้อเหมือนเดิม ที่ตกลงไว้ครับ

ขอบคุณครับ

15. tarr 2

72
    0
    0
    ครับผม ตอนกลางคืน เย็นดีปกติครับ แต่ กลางวันยังสู้แดดไม่ไหวครับ คือ ตอนนี้กำลังเก็บตัง เต้มที่เลยครับ

คือ ตอนนี้อยากได้แบบว่่า ลมแรงๆหน่อยอ่ะครับ ว่าอยากจะรื้อทั้งระบบ ใช้คอมเดิมได้มั้ยครับผม ที่เหลืิอก้อเหมือนเดิม ที่ตกลงไว้ครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้