รถผมตั้งศุนย์ล้อไมไ่ด้ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย tom_3027, 1 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tom_3027

tom_3027 New Member Member

64
    1
    0
    เอาขึ้นไปตั้งศูนย์ที่ร้านบอกล้อซ้ายมันถอยหลังไป ต้องขึ้นจิ๊กดึงปีกนกมาข้างหน้าเซนนึง มันหนักขนาดนั้นเลยเหรอครับ
    ที่ร้านยางเขาชี้ให้ผมดูใต้รถต้องให้อู่ดึงตัวนี้มาข้างหน้า เขาบอกว่าปีกนกล่าง อ่ะ ร้านบอกเกิดจากการชนหรือกระแทกอะไรมา

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
  3. tom_3027

64
    1
    0
    อาการคือรถมันกินซ้าย แล้วพอเหยียบไปร้อยขึ้นพวงมาลัยสั่นครับ ก้ฌลยเแาไปตั้งศูนย์ ร้านมันก็บอกอย่างที่เราห้ฟังคับ

4. ถ้าเป็นที่ปีกนกล่าง ก็หาปีกนกอันใหม่มาเปลี่ยนไม่ง่ายกว่าถอดอันเก่ามาดึงเหรอครับ

5. tom_3027

64
    1
    0
    ตามรูปเลยครับช่างมันชี้ว่าตัวนี้งอไปข้างหลังต้องให้อู่ดึงกลับมาเซนนึง มันหนักขนาดต้องขึ้นจิ๊กเลยรึ
    [​IMG][/url][/IMG]

6. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    เปลี่ยนเลยครับ โทรหาผมก็ได้ครับพี่

7. tom_3027

64
    1
    0
    ไปทำร้านอื่นมาอีกรอบช่างมันตั้ง0แล้วลองวิ่งดูยังไม่หายช่างมันเลยลองกลับยางดูซ้ายไปขวาหายเฉยแต่น้าก็ยังไม่แน่ใจ เดี๋ยวยังไงเช็คละเอียดอีกทีจะโทรหานะ

8. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ครับพี่ เป็นไปได้ว่าเส้นรอบวงต่างกันนิดนึงครับ ผมก็เคยเจอครับ

9. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เปลี่ยนครับ ไม่กี่บาท หาของ EK ก็ใส่ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้