ยางบริดสโตน PLAY Z มานเป็นยางกึ่ง SOFT หรือเปล่าคับ...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 13 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ...คือไปซื้อล้อยี่ปุ่นมามานมียาง PLAY Z ติดล้อมาด้วย คนขายมานก้อโม้หรือเปล่าไม่รู้...มานบอกยางตัวนี้เกรดเดียวกะ พวก RE11-AD08 นู่นเลย....ก้อฟังหูไว้หูคับ มาถามในนี้ชัวร์กว่า แล้วสมาชิกท่านใดใช้อยู่มานใช้ดีไหม๊คับ ตอนนี้ถอดกองอยู่หลังบ้าน ส่วนตัวใช้AD08 อยู่อ่ะคับ

1. BAILEY

BAILEY New Member Member

7
    0
    0
    ผมเคยใช้ PLAYZ อยู่คับ ตอนนี้ใช้ AD08 อยู่คับ
    ผมว่าความเห็นผมนะ PLAYZ ได้ยางนิ่ม เงียบ รีดน้ำ+เนื้อยางวิ่งน่าจะได้เยอะกว่า AD08 มั๊งคับ
    แต่ถ้าความหนึบ (ถนนไม่มีน้ำนะ) + ลายดอกยางสวย ยกให้ AD08

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    radial ธรรมดาครับ

เงียบ นิ่ม ปกติ เกาะถนนแห้งโอเค

เจอน้ำไม่ได้เรื่องงงค๊าบบ หมุนสองรอบแล้ว 555+ เปลี่ยนยางเปน 050A เหนียวก่าเยอะเลย

3. ขอบคุนทุกคำตอบคับ กระจ่างเลย อิๆ

4. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    อ้าว...ซวยเลย ผมนึกว่าเรเดียลธรรมดาแบบรถเก๋งบ้านๆ หรือแท็กซี่ใช้ ขายเพื่อนไปถูกๆเอง เกรดเดียวกะ RE001 เลยเหรอคับ เดี๋ยวไปตามกลับมาก่อง.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้