บี11 อยากได้ที่ปัดน้ำฝนแบบหน่วงเวลา รบกวนชี้แนะด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 10 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ตามหัวข้อเลยครับ บี11 อยากได้ที่ปัดน้ำฝนแบบหน่วงเวลาเหมือนรถใหม่ๆ ไม่ทราบว่าทำได้มั๊ยครับ แล้วต้องทำอย่างไรบ้างครับ เอาของรุ่นไหนมาลงได้บ้างครับ แล้วของต้องใช้อะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ :)

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เอาของรุ่นมันมาใส่เลยก็ได้ครับ
    B11 เองตัวแรก ๆ ที่เป็นเครื่อง 1500 หรือตัวไฟท้ายสั้น มันจะมีก้านและตัวหน่วงมาให้ครับ
    ถ้าหาได้ถอดจากพวกนั้นก็ใช้ฝีมือใส่เองเลยครับ ไม่ยาก

3. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
  4. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    เอากล่อง ที่อยู่ข้างมอเตอร์ ปัดน้ำฝน มาด้วยนะครับ ชุด timer และ deley มันอยู่ในชุดกล่องตัวนั้นครับ

5. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ขอบคุณครับพี่ๆ ผมถามหลายๆร้านดู ไม่มีของเลยพี่ สงสัยจะเป็นไอเท็มหายากอีกชิ้นหนึ่ง รองจากคอนโซลกลาง อิอิ :)

6. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    เคยเห็นในเชียงกง แถวๆพิษโลก ตอนนั้นไม่ได้ใช้รุ่นนี้เลยไม่ได้สนใจ
    กลับไปคราวหน้าจะไปเอา แต่ไม่รู้จะอยู่อ๊ะเปล่านี่สิ !

7. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ของเทพ(มั๊ย)อีกและ^^

8. mr.m-b11

mr.m-b11 New Member Member

119
    0
    0
    ผมได้มา 1 ชุด ทุกวันนี้ยังไม่จบเลยครับ
    ปลักบนไม่มีที่เสียบ
    กล่องหน่วงมา แปดรู เดิมมี 6 รู ขณะถอดมาจากรถกะมือเลย งงเติบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้