ถามผู้รู้เรื่องอีกท่อหน่อย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย The TUM EH9, 12 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. The TUM EH9

The TUM EH9 New Member Member

89
    1
    0
    คือว่าผมใช้ D16Y8 m/t ตอนนี้ใส่เฮดเหล็ก 4-2-1 พักกลางไส้ตรง พักปลายทรง J's ไส้ตรง ของ nitto ทั้งหมด (เพราะได้มาฟรี ๆ เขาให้มา) เดินท่อใหม่เป็น 2" ปรากฎว่าเสียงมันดังไปหน่อย ก็เลยอยากจะถามว่าถ้าเปลี่ยนพักกลางเป็นไส้เยื้อง น่าจะเงียบลงไหมครับ แล้วประสิทธิภาพมันจะตกลงไปมากไหมครับ หรือจะไม่เปลี่ยนแล้วทนฟังเอาหน่อย รอคำตอบอยู่นะครับ

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    พักกลางอีกลูก ไม่ก็ เปลี่ยนปลายเป็นเยี้องมั้งครับ ถ้าพักกลางเยื้องเสียงมันอื้อๆ อ่า ไม่รู้คิดไปเองป่าว ><"

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    หาพักปลายแท้ ไส้เยื้องทรงรี 2.2" พวก Tanabe Hyper medalion , FGK จะออกทุ้มๆหน่อย แต่ไม่อั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้