ขอคำแนะนำการโอนรถ แบบเลขเครื่องไม่ตรงหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย aerler, 17 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    พอดีได้รถมาครับแต่เลขเครื่องกับเล่มไม่ตรง และเจ้าของเก่าก็ไม่มีเอกสารใบinvoiceเครื่อง จะโอนยังไงดีครับ ใครพอจะมีคนรับทำช่วยหน่อยครับผม:cry::cry::cry::cry:

2. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    ผมมีเพื่อนพอทำได้อยู่ครับ ลองๆหาดูก่อนครับ ถ้าไม่ได้ค่อยติดต่อมาครับ

3. aerler

283
    5
    0
    ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับด่วนๆ

4. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    คุยกะพวกรับต่อทะเบียน เดินเรื่องซิครับ ผมว่าน่าจะทำได้ ซิกแซกนิดหน่อย
    คันเก่าเพื่อนผมก็เคยให้พวกเดินเรื่องทำให้

5. airo

airo New Member VIP

79
    3
    0
    เคยไปโอน ทั้งๆ ที่เลขไม่ตรง นะ
    ที่ขนส่งเลย โอนได้ปรกติเลย เค้าดูแค่เลขถัง บังเอินเลขเครื่องอยู่หลังท่อไอเสียมันร้อน ดูไม่ไหว 555
    ลองดูครับ วันนั้นผมคงดวงดี

6. aerler

283
    5
    0
    ขอบคุณครับ พอดีคันนี้เป็นฮอนด้าอะดิครับเลขอยู่ซะหน้าเครื่องเลย

7. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ลองไปคุยซื้อเอกสาร Invoice เลขเครื่อง กับเซียงกงดูครับ
    แล้วหาเจ้าหน้าที่เดินเรื่องให้ พวกร้านรับต่อทะเบียนน่ะครับ

8. MaShiMoRo999

MaShiMoRo999 New Member Member

47
    0
    0
    ร้านทำทะเบียน น่าจะให้ข้อมูลที่ ชัดเจนได้ ครับ

9. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    0817627403 โทรมาเดี๋ยวจัดให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้