กระจกปัดหลัง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 12 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ ที่ใส่กระจกปัดหลัง เพื่อนๆ ทำที่ฉีดน้ำกระจกให้ใช้ได้หรือป่าวครับ
    พอดีผมได้มา แต่คนขายแนะนำว่าไม่ต้องทำหรอก เพราะมันเดินสายลำบาก อีกอย่าง ไม่ค่อยมีใครเขาทำกันด้วย
    ไม่แน่ใจว่าจะทำดีหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

2. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    ทำเถอะครับไว้ฉีดโช มีของดีแล้วต้องได้ใช้ครับ ส่วนการเดินสายง่ายครับ เดินคู่ะสายไฟมอเตอร์ก็ได้แต่ที่สำคัญได้กระปุกพักน้ำแบบ2มอเตอร์ด้วยป่าว ^_^

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ให้ครบเลยครับ ยังไงก็ได้ใช้

4. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ขอบคุณมากครับพี่

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ทำให้ครบคับไม่ยุ่งยากหรอกคับ หาร้านที่ติดตั้งกระจกรถยนต์ทำให้ได้คับ

6. I'm Designer

204
    11
    0
    ตอนนี้ใส่กระจกเรียบร้อยแล้วครับ เหลือแค่เดินสายไฟ กับท่อน้ำ คงจะหลังสงกรานต์ ขอบคุณมากครับที่แนะนำ

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ทำแล้ว ตันแล้วครับ ฉีดไม่ออก 555

8. แมร่ง แต่งรถไม่หยุดเลยนะ ใครเคยบอกกรู ไม่แต่งหรอก อิจฉาโว๊ย

แนะนำ เมิงเพิ่มกระปุกอีกใบทำขาติดตั้งไว้ท้ายรถ ดูแลง่าย และไม่ต้องเดินท่อยางเข้ารถ

9. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ทำให้ครบดีกว่าครับรับรองได้ใช้แน่ๆ กระปุกน้ำหาไม่ยากแถมไม่แพงส่วนสายก็หาซื้อเอาในไทยเอาแบบที่ทนหน่อยเพราะในรถมันร้อนสายมันจะกรอปรั่วได้ง่าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้