ยาง 1ชุด ใช้กันนานขนาดไหนครับ

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Kea ES04, 7 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kea ES04

Kea ES04 New Member Member

12
    0
    0
    :cry: ยากรู้ครับ แล้วกลับยางกันทุกๆเท่าไร ของผมไปอีแล้วครับท่าน:cry:

2. Islanding

Islanding New Member Member

12
    1
    0
    ผมบอกพี่เก๋แล้ว อย่าไปแว๊ดๆๆมาก
    ผมว่า 1ชุดก็น่าจะอยู่ที่ประมาณ 1ปี +- แล้วการการใช้งาน อะคับ

3. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    ส่วนมากเค้าก้อจะให้ใช้กัน 2-3 ปีนะครับพี่เก๋ แต่ผมว่าเราสังเกตดูจากยางดีกว่าอ่ะครับ ว่าดอกใกล้หมด หรือเนื้อยางแข็งเกินไปหรือยังอ่ะครับ ส่วนสลับยางก้อทุกหมื่นโล อ่ะครับ

4. Kea ES04

12
    0
    0
    แล้วยางดันลอป กับ ฟอร์เกน st115 อันไหน น่าใช้กว่ากัน อ่ะ

5. Kea ES04

12
    0
    0
    แล้วยางดันลอป กับ ฟอร์เกน st115 อันไหน น่าใช้กว่ากัน อ่ะ

6. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    ผมว่าดี ทั้ง คู่ นะ แต่ว่า แล้วแต่ ชอบลายดอกล่ะ ส่วนตัวเคยใช้แต่ falken เส้นต่อไปก็คง จะ falken ล่ะ

ส่วนเรื่องการสลับยางนี้ ก็หมื่นโลก็สลับได้แล้ว ยางหลังถ้ากิน ผมว่า ใส่ตัวปรับแคมเบอร์ดีไหมอ่ะ

7. a-Zix_Shimuro~

a-Zix_Shimuro~ New Member Member

119
    2
    0

หวัดดีคับ พี่เก๋... :D :D

ถ้าเปนยางแบบ Rotation (ส่วนใหญ่)

สักหมื่นแรก... สลับแบบ/ข้าง หลัง ไป หน้า

อีกสักหมื่นต่อมา... สลับแบบไข้ว

อายุโดยปะมาน... 2 ปี หรือ 4-5 หมื่นโล

ใช้เกินได้ ไม่ผิดกติกา แต่ต้องดูสภาพยางด้วย...

Ps. ผมใช้ st115 คับ... ส่วนตัวเลิฟแระ ตั้งแต่ เส้นก่อน ze512
    ยางเนื้อค่อนข้างนิ่ม + ราคาไม่แพง

8. Kea ES04

12
    0
    0

Thank you ทุกคนครับ ไว้เก็นตังก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้