รบกวนแนะนำร้าน SET โช้ค BILSTEIN ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย chinkaz, 31 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chinkaz

chinkaz New Member Member

24
    0
    0
    รบกวนแนะนำร้าน SET โช้ค BILSTEIN ด้วยครับ ผมอยู่แถวลาดพร้าวครับ

หรือบริเวนอืนก็ได้ ครับ ของาน ดีๆ เนียนๆ ตอนนี้มันเริ่มจะนิ่ม แล้ว ครับ

ไม่มีเงินเบิก ใหม่แล้ว คิคิ

ขอบพระคุน ครับ

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ก.เจริญ กล้วยน้ำไทย อ่ะครับ เห็นเป็นตัวแทนอยู่

3. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    frist โชคชัยสี่ ต้นละ1พันบาทครับ

4. chinkaz

24
    0
    0
    รบกวนขอเบอร์ ก.เจริญ กล้วยน้ำไทย ด้วย ครับ

5. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ก.เจริญยางยนต์ 02-392-2227-9 อยู่เยื้องโรงพยาบาลกล้วยน้ำไท อ่ะครับ

www.bilsteinthailand.com

6. chinkaz

24
    0
    0
    ลองโทรไป ก.เจริญยางยนต์ แล้ว ครับเค้าไม่รับซ่อมครับ

น้อยใจที tein เค้ายังรับเลย

แอบถามนิดนึงครับ Volvo เทียบโช้คหลังรุ่นไหนใสได้หรือปล่าว ครับ

7. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    BILSTEIN
    เคยถามร้านโช้ค
    เห็นเค้าบอกว่าวาล์ว
    มันไม่เหมือนกับยี่ห้ออื่น
    เลยซ่อมไม่ได้
    ไม่รู้จริงป่าว

8. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    อัพไปคับคิน...

ของเดิมมันรั่วหรือยังไงคับ

9. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ลองเช็คกับพี่วินดูซิครับ รู้สึกว่า บิวกับโอลินมันจะคล้ายๆกันน่ะ

10. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    เคยลองถามพี่วินแล้วครับ เค้าก็ไม่รับ bilstein เหมือนกัน เศร้า ผมว่าเป็นโช้คที่ดียี่ห้อนึงเลยอ่ะ

11. chinkaz

24
    0
    0
    โอย เอายังไงดี ครับ ผม พี่ๆ แนะนำด้วย ครับ

12. JaY_OMAC122

JaY_OMAC122 New Member Member

73
    2
    0
    ิbilstein ไม่รับซ่อมจริงครับ

ถ้ามีปัญหาแล้วอยุ่ในประกัน เค้าเปลี่ยนให้สถานเดียวเลย

13. chinkaz

24
    0
    0
    หมดประกันแล้ว ครับผม

อัพๆๆ

14. secret

111
    0
    0
    หาต่อๆๆ อยากหาร้านที่สามารถซ่อมได้

15. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    frist โชคชัยสี่ ต้นละ1พันบาทครับ ซ่อมได้จริงๆครับ เคยเอารถเบนซ์ไปทํา okเลยครับ

16. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ซื้อใหม่!!!

17. secret

111
    0
    0
    เอ่อ บอกตามตรงครับ ว่าผมไม่ค่อยไว้ใจร้านนี้เท่าไหร่อ่ะคับ เพราะเคยเจอเคสแบบว่าถามด้านเทคนิคกับช่างหรือเจ้าของร้านก็ม่ะรู้ลืมละ แต่ว่าตอบแบบคนไม่รุ้เรื่องเข้าไป เท่านั้นละ ผมก็เลยไม่กล้าเอาโช้คที่ยากๆไปทำ

18. secret

111
    0
    0
    มาดันหาหน่อย

19. chinkaz

24
    0
    0
    ดันๆๆๆ ยังหา ร้าน ไม่ได้ เลย กาบๆๆ

20. Sakurabong

Sakurabong New Member Member

34
    1
    0
    ผมก็ไม่ happy กับ first โชคชัย4 เท่าไรครับนิค ทำแล้วไม่จบ cusco นิค อะ เซ็งขายทิ้งไปแล้ว

แต่จริงๆๆร้านอาจจะดีก็ได้ครับผมผมความต้องการเยอะไปเท่านั้นเอง แต่ถ้าจะทำไปตั้งแต่เช้าแล้วก็หย่าไปถามอะไรเค้ามาก มีตั้งจ่ายเงินแล้วก็กลับ

21. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    first ถ้าเอาโช๊คเดิมไปทำ โอเคครับ แต่ถ้าโช๊คแต่งมียี่ห้อผมไม่รู้อ่ะ...

22. chinkaz

24
    0
    0
    ยังหาอยู่นะ ครับบบบ ประหยัดไว้ก่อน ..........

23. chinkaz

24
    0
    0
    สงสัยต้องเบิกใหม่สะแล้วว

24. chinkaz

24
    0
    0
    ยังตามหาร้าน อยู่นะ ครับ

25. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    ผมก้อหา ร้าน ซ่อม BILSTEIN คู่หลังอยู่เหมือนกันครับ

26. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ที่อู่ lek-a-arm เค้าซ่อมช็อคหลายยี่ห้อ น่าจะทำได้ ลองโทรไปที่ 02-277-7387 อู่อยู่ห้วยขวาง ใกล้ลาดพร้าว
    บอกว่าเก่งแนะนำมาก็ได้ รถเราทำอยู่ที่นั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้