เกียร์ 5 หลุด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 25 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่าเกียร์ 5 หลุด ถ้าจะเปลี่ยนใหม่ราคาประมาณเท่าไร แล้วทำที่ไหนได้ อยู่สุโขทัยอ่ะค่ะ ศุนย์นิสสันทำได้ไหม รบกวนตอบหน่อยนะค่ะ

1. เกียร์หลุด

ผมแนะนำให้ซื้อลูกใหม่ไปเลยครับเพราะถ้าไปเปลี่ยนเฟืองไม่อยากแนะนำครับผมลองทำแล้วเปลี่ยนเฟืองเกียร์ห้าทำให้เกียพังทั้งลูกเเลย ทา'ที่ดีเปลี่ยนยกลูกเลยครับหาช่างหรืออยู่ที่เราคุ้ยเคยให้เขาสั่งของให้ แต่ผมสั่งขอเองจาก กทม ราคา 7500 ช่วงนี้อาจหาของยากหน่อยน่ะครับ อย่าปล่อยไว้นานนะครับ....

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    หาดี ๆ ได้ถูกกว่านี้นะครับ 4-5 พัน ก็พอหาได้ครับ

3. วรวัฒน์

วรวัฒน์ New Member Member

5
    0
    0
    ช่วงนี้หาลูกเกียร์ nv ยากหน่อยนะครับ ผมหาแล้วทั่วกรุงเทพได้มะกี่ตัว เพราะแถวภาคใต้เขากว้านซื้อไปตีน้ำฟรามกุ้งเกือบหมดแล้วครับ....อีกอย่างราคาแพงขึ้นด้วยเมื่อก่อน สามสี่พันอ่ะได้เดี๋ยวนี้มะได้แล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2012
  4. bannok-man

bannok-man New Member Member

151
    0
    0
    เปลี่ยนเป็น AUTO เครื่องเดิมได้หรือไม่ครับ

5. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    ที่แน่ๆ ต้องหาลูกใหม่(เชียงกง)ให้ได้ก่อน แล้วค่อยหาช่าง เพราะค่าแรงไม่เท่าไหร่ แต่ของหายากครับ
    ผมก็วิ่งทำงานเขตสุโขทัย ยินดีให้คำปรึกษาคับ พึ่งเปลี่ยนไปเหมือนกัน
    ส่วนเรื่องศูนย์ ไม่ต้องเข้าดีกว่าคับ เพราะผมเคยเข้าไปถามห้องอ่ะไหล่แล้วเฉพาะเฟือง 5 ชุดหนึ่ง หมื่นก่าบาท ไม่ร่วมค่าบริการ จบคับ 55

6. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เซียงกงบางนา มี เครื่อง GA เพียบครับ เกียร์Auto เพียบ ลองไปหาดูครับ

7. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    เอาแบบซื้อเกียร์แถมเครื่องด้วยเลยก็ดีครับ .. :D :D :D :D

8. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมก็ เกียร์ 5 หลุด แต่ เครื่อง SR นะครับ
    เลยเปลี่ยนเป็น Auto ซะเลย
    ไปเดินเล่นเห็นมี GA เกียร์ Auto เพียบ ขอแยกคงได้ประมาณ 6-7000

9. jirathap

jirathap New Member Member

8
    0
    0
    สรุปว่าแก้จบหรือยังครับปัญหาเกียร์ 5 พอดีกำลังศึกษาข้อมูลครับ

- - - Updated - - -

สรุปว่าแก้จบหรือยังครับปัญหาเกียร์ 5 พอดีกำลังศึกษาข้อมูลครับ

10. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ส่วนใหญ่ไม่ซ่อมอ่ะครับ...:)

11. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    ตอนใช้ GA 16 เคยหลุด รื้อดู พบ เฟืองเม็ดข้าวโพดทองเหลืองเกียร์ 5 แตก หาของมาใส่ได้ ประกอบใช้ดี ได้อีกประมาณ 1 เดือน หลุดอีก เข็ดเลยครับไม่ซ่อมอีกแล้ว รำคาญมาก เปลี่ยนทั้งลูกหายเป็นปลิดทิ้ง
    ใช้ SR20 เริ่มหลุดอีกแล้ว (ประมาณ ปีครึ่ง) ก็เปลี่ยนลูกใหม่ ไม่อยากเสียเวลาซ่อม เพราะมันไม่ค่อยหายขาดครับ

12. score

score New Member Member

132
    1
    0
    แบบเดียวกันครับ เปลี่ยนลูก ขอนแก่น ลูกละ ประมาณ 3500 บาท ( เมื่อปีที่แล้ว)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้