มีเรื่องมาฝากคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nooky_B11, 9 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    คือตอนนี้ผมฝึกงานอยู๋ที่มาบตาพุดอะคับ เลยวิ่งรถไปๆกลับๆกรุงเทพฯทุกอาทิตย์ ผมขับ B11 นะคับ เรื่องคือเมื่อวานประมาณหัวค่ำ ผมขับมาทางมอเตอร์เวย์ ออกเลี่ยงเมืองซึ่งฝนตกหนักมาก ไฟทางก็ไม่มี ผมเห็นแค่ว่าผมขับตามรถกระบะ แต่ไม่เห็นว่าบรรทุกอะไรมา มาซัก100นึงได้ ผมอยู่เลนกลาง มีสามเลนนะคับ แล้วซักระยะเห็นเป็นประกายไฟกลางถนน ผมก็หักหลบด้วยความตกใจ ก็ไปหยุดอยู่ตรงไหล่ทางข้างถนน เห็นเป็นเหล็กเหมือนเหล็กที่กั้นถนนเหลืองๆอะคับ เฉียดรถผมไป ซึ่งรถหลังผมโดนแน่ๆ มันหล่นมา5-6อันได้ กระเด็นกระดอนทั้งสามเลน ผมตั้งสติได้เลยรีบถอยหลังแล้วออกรถ กลัวโดนชนท้าย แล้วก็มีเสียงเบรคกันกระหน่ำ เสียงรถชนก็ค่อยๆตามมา ผมก็มาจอดดูรถที่ปั๊มถัดมา รถผมไม่เป็นไรเลย แค่เปื้อนดินที่ข้างทางถึงลิ้นหน้า

ผมก็เลยฝากมาเตือนๆพี่ๆน้องๆ ที่ชอบขับรถกลางคืน อย่าขับเร็วนะคับ ถ้ายิ่งไฟทางไม่มียิ่งมองไม่เห็นอะไรเลย กว่าจะเห็นก็แก้ปัญหายากแล้วคับ แล้วก็อย่าไปตามรถที่บรรทุกของ มันหล่นได้ทุกเมื่อ

ขอบคุณค้าบ

2. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    ขอบคุณครับ .... ผมยิ่งขับกลางคืนเร็วกว่ากลางวันอีก ต้องระวังซะแว้วววว

3. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เคยยืนซื้อก๋วยเตี๋ยวอยู่ริมถนนแถวบ้าน รถเทรนเลอร์วิ่งผ่าน ไม้หน้าสามตกตามลงมาด้วย กระโดดหลบร้องกรี๊ดกันเป็นแถว เวรแท้ :D

4. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    นั่นแหละพี่ ผมผวาเลย ไม่ขับรถตามรถขนของเลยตอนนี้

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    น่ากลัว มากๆ

6. DK2318

DK2318 New Member Member

37
    1
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้