ไปใส่ Ringid Collars มาแล้วดียังไงอะ !!

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย natsmooth, 19 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ช่วงนี้ คงจะเห็น ณรรฐทำรถค่อนข้างบ่อย และบ่อย และบ่อยมากขึ้นเรื่องๆ ส่วนหนึ่งคือ เพิ่มพลังม้าให้กับลูกร๊าก !!
    แต่ครั้งนี้ เรามาเพิ่มประสิทธิภาพ ที่ดีอยุ่แแล้ว ให้ดี ยิ่งๆ ขึ้นไปกันดีกว่าครับ !!
    บังเอิญ ว่า เห็นพอดี กับ Ringid Collars ที่คุณเอก จัดมาให้เรา !!
    ผมศึกษาข้อมูลอยู่ชุดใหญ่ และเห็นมานานแล้ว ก้ไม่ได้สนจัยอะไร คิดว่า" บูทตัวเล็กๆ นี่ จะมาสู้ก่า TEIN เราได้ยังไง "
    แต่จากดู ข้อมูลหลายๆ อย่างประกอบกันแล้วรวมถึงคนรอบตัว ได้สัมพัสมา วันเน้ เลย ต้องขอลองซะน่อย ครับ !!

อะไรกันนี่ บูท 8 ตัวนี้ ทำให้รถเรา ช่วงกลับกลับมาเฟิม หรือ ที่ว่าดีแล้ว ดีขึ้นได้อีกหรอ !!!

นี่มันอะไรนี่
    ในขณะที่ดูของอยู่ นั่ง งง งง หันไปอีกที อ่าว !!
    รถเราลอยไปแล้ว ยังไงละ เร็วจริงๆ !!!

หันมาอีกที อ่าว จับ บูทตัวน้อย มาปะแป้งสีแดง !! เตรียมแล้ว !!
    ทำไม ไวกันจริงๆ !!

2. natsmooth

834
    0
    0
    จากนั้น ก็เริ่มถอดน๊อต ครับ !! หน้า 4 หลัง 4 ไม่ใช้วันนับประจำเดือน ไม่ใช่ ใบ้หวย !!! แต่มันคือ 4 ตัวนี้ !!

จากนั้น ก็ เอา บูทตัวน้อย !! ใส่ลงไป ครับเราจะประกบ บูท เป็นคู่ๆ รูละ 2 คราวนี้ เท่ากับว่า 8 อันแรกที่เราเห็นกัน มันก็คือ 4 คู่นั่นเอง !!
    หลังจาก นั้น ก็ใส่น๊อตกลับเข้าไปครับ

มองจากด้านนอกเข้าไปด้านใน จบพบว่า ไอรู กรวงๆ ที่น๊อต มันบิดตัวได้นั้น มันจะ ไม่เปนแบบนั้นอีกต่อไป
    เพราะ คราวนี้ มันมี บูทตัวน้อยนี้ ประกบ ให้พอดี เป๊ะ มันช่วยให้ ช่วงล่าง กับโครงรถ ไม่มีการ ขยับตัว และทำให้รถ นิ่งขึ้น+...................

จนสุดท้าย ย้ำน๊อต จนแน่น ทุกตัว สภาพ ก็จะประมานนี้ครับ

จากนั้น ก็ลองใช้งานครับ ผลที่ได้ !!
    1 พวงมาลัย เบาขึ้น อย่างน่าแปลกจัยครับ !!
    2 จากนั้น ทางเข้าร้านของคุณเอกนี่แหละครับ เป็นที่ลองของชั้นดี มีท่อ หมุนพวงมาลัยเข้าท่อ มีลูกระนาดเข้าหาลูกระนาด ตรงไหนขุขระ ก้จะขอลองของน่อย
    ผลที่ได้คือ เสียงหรือความสะท้าน จากพวงมาลัย และความรู้สึก มันน้อยลง ผ่านท่อ เสียงเงียบ ผ่านลูกระนาด เดิมที่แทบจะจอดแล้วค่อย ยอดเพราะกลัวท่อจะโดน วันนี้ จัดไปแบบ ขึ้นลูกระนาดด้วยความเร็วประมาน 20 km แบบไม่เบรค (หลายคนคงทราบว่า รบผมถ้าจะขึ้นลูกระนาดด้วยความเร็วขนาดนี้ นี่ถือว่า เสี่ยงและอันตรายแล้ว 555555) ผลคือ รถนิ่งมาก !!
    3 ออกมาถนนใหญ่ๆ ลองโยนเล่นดู พวงมาลัยไวขึ้น + คุมรถได้ง่ายขึ้น
    4 ผมจะค่อนข้าง เซนสิทีฟ ไม่ว่าจะทำอะไรกับรถเพิ่ม แม้เพียงนิดน่อย จะรู้สึกได้ คือเรื่อง เบรค มันไม่โครงเครง ไม่แถ เหมือนตอนขับมา (อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวน๊ะครับ !!)
    5 มันทำให้เรารู้สึกเหมือนได้ช่วงล่างและรถใหม่ เพราะ เสียง กุ๊กๆ กั๊กๆ แบบปี 15 ปี + อย่างรถเราๆ มันหายไป
    6 ไม่อยากเชื่อเลย ว่า บูทตัวน้อย จะตอบสนอง ความรู้สึกเราได้ขนาดนี้ !!
    7 ลองดูครับ เป็นความรู้ที่ไม่ใช่อยุ่แค่หนังสือแล้ว วันเน้ ผมลองมาแล้ว และมันก็ดีเกินคาด คัยสนจัยลองดูครับ !! ผมว่าไม่ผิดหวัง !!

บ๊ะบายครับ จะทำอะไรต่อ ผมจะมา รีวิว ให้ดุกันอีก น๊ะครับ
    080-5505895 ณรรฐ !!

3. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    เยี่ยมเลยคับ กำลังอยากใส่อยู่พอดีเรย ชอบตรงที่ขึ้นลูกระนาดแล้วไม่เบรคเนี่ยแหละ โช๊คแข็งม่ายไหว ต้องหยอดทุกที

4. natsmooth

834
    0
    0
    เบ๊น จัดเลยครับ !!

ชัดเจนเหมือนตอนใส่ค้ำ โช๊คอะ !! แล้วจะติดจัย !!!

5. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ใช่อู่แถวอ่อนนุชหรือเปล่า

6. natsmooth

834
    0
    0
    ใช่ครับ !!
    ใช้เวลาไป ประมาณ 30 นาทีครับ ทำเร็วมากครับ !!!

7. โอ้...สนใจอยู่เลย :D กำลังหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจอยู่พอดีเลย
    จังหวะดี...ได้น้องนัทเลย ถ้าไงจะโทรไปรบกวนถามรายละเอียดเพิ่มนะครับ

8. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    ใกล้ที่ทำงานเลยต้องลองมั่งแล้ว

9. natsmooth

834
    0
    0

เพ่ป๊อป ลองดูครับ เห็นผลขึ้นเยอะเหมือนกันครับ ยิ่งรถโหลดๆ !! นัดว่าชัดครับ !!

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:02:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:01:37 ----------

จัดไปอย่าให้เสีย !!!
    คุ้มเงินที่เสียไปจ้า !!!

10. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่อะครับ

11. natsmooth

834
    0
    0
    รบกวนโทรเบอร์ 088-8988296 คุณเอกครับ
    เค้าจะมีราคาพิเศษให้กับ ชาว Rover เราน๊ะครับ !!!!

12. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    เป็นอีกหนึ่งอุปกรณ์ ที่รถเซอร์กิตส่วนมากใช้กัน เค้าบอกกันว่าให้ความแตกต่างมากกว่าค้ำโช๊คซะอีก...

13. natsmooth

834
    0
    0
    ต้องลองด้วยตัวเอง !!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้