อยากใส่ล้อ 5 รู ทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย ponny, 3 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ponny

ponny Guest

0
    0
    0
    อยากทราบรายละเอียดการแปลงอะคับว่าทำได้กี่วิธี ต้องตัด เจาะ เชื่อม อะไรไหม ขอบคุณคับ
    ร้านที่ทำดีๆ ราคาคร่าวๆ ด้วยนะคับ
    อิอิ ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ถ้าเปน 5 รู 114.3 เนี่ยต้องทำพวกอแดปเตอร์น่ะคับ เจาะดุมมันจะแตกร้าวเอา เพราะดุมแจสมันเล็ก

หรือถ้างบเยอะเปลี่ยนดุมพวก 5 รูซิวิคตัวใหม่ CRV STEAM ACCORD ได้คับ

3. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    ตามนั้นเลยจ้า

4. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เปลี่ยนทั้งดุมเลยดีกว่าครับ ชัวร์กว่า หาของ CRV Stream หรือ DC2 DC5 ก็ได้ครับ :D :D :D :D :D

5. fron

fron New Member Member

3
    0
    0
    ของผมก็เจาะ

ของผมเจาะ

6. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    หาของ CRV Stream หรือ accord ก็ได้ครับ

7. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    ถ้าใช้ดุมเดิมไปเจาะระวังจะแตกหรือร้าวนะครับ เพราะล้อจะใหญ่ขึ้น (คงใส่ขอบ 17 แน่ๆ) โมเมนตัมในการหยุดรถจะมากขึ้น ก็จะมีโอกาสเสี่ยงสูง ถ้าแตกหรือร้าวก็ต้องไปหาดุม 5 รูอยู่ดี เสียเงิน 2 รอบครับ แนะนำว่าเก็บดุมเดิมไว้แล้วหาดุม 5 รูอย่างที่เพื่อนๆแนะนำมาใส่จะดีกว่าครับ ทีเดียวจบ งบไม่กระจาย
    เชื่อลุงเต๊อะ.................

8. n@t_intimate

n@t_intimate Guest

0
    0
    0
    ผมแปลงใส่ของ EK9 ครับ คุ้มค่าครับ ลองดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้