คานหน้า 623gsi ใช้กับตาเพชรหรือac96ครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย tanakhon, 31 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    ไปเช็คมาปรากฏว่าคานหน้าฉีกเลยถือโอกาศจะยกมาทั้งชุดไม่ทราบว่าใช่ร่วมกับตัวไหนครับ

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ใช้ได้ ทั้ง AC90-AC97 เลยครับ !!
    แต่ถ้าเป็น AC94-97 เวลาเปลี่ยนคานหน้าแล้ว จะต้อง เปลียนยางแท่นเครื่องตัวหน้าด้วยน๊ะครับ !! ยางแท่นเครื่องจะเป็นยางใต้หม้อน้ำครับ !!!
    และยังสามารถ ใช้ คานหน้า ของ พีรูด ได้อีกด้วยน๊ะครับ ! เพราะผมใช้อยู่ !!!

3. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    เวลาเปลี่ยน ยกมาทั้งชุดเรยคับ

ถ้าจะเปลี่ยนคาน ก็เปลี่ยนเป็นของพรีลูดเลยฮะ เชียร์อีกเสียง^^

4. gooart

gooart New Member Member

46
    0
    0
    prelude ด้วยเพราะใช้อยู่เหมือนกัน อิอิ

5. tanakhon

73
    0
    0
    บอกเชียงกงว่าเอาแพหน้า พรีลูดเลยใช่ไหม่ครับแล้วใช้ของตัวปีไหน
    ราคาประมาณเท่าไรครับ มีร้านแนะนำไหม รังสิตหรือวังน้อยไม่รู้มีเปล่าใกล้ๆบ้าน
    หากเป็นของพรีลูดสามารถถอดใส่ได้เลยใช่ไหม่ครับไม่ต้องแปลงอะไรอีก
    แล้วมีจุดสังเกตอะไรไหม่ครับว่าคานของพรีลูดกับแอคคอร์ดต่างกันยังไง อันนี้เผื่อเวลาไปซื้อเดียวเจอช่างมั่วจะได้สอบถามถูก ขอบคุณน่ะครับ
    สรุปว่าวันนี้ล้อซ้ายแบะเรียบร้อยแล้วครับออกจากบ้านไปหาซื้ออะไหล่กลับไม่ทันถึงบ้าน

6. tanakhon

73
    0
    0
    หรือว่าใครพอมีคานเดิมกองอยู่บ้างครับชั่งกิโลขายผมก็ได้น่ะครับเอามาใส่ก่อน เช็กดูบูชทุกตัวก็ปกติเปลี่ยนเฉพาะคานคงเซฟไปหน่อย ผมเอาแต่คานอย่างเดียวน่ะครับ

7. tanakhon

73
    0
    0
    ต้องขอโทษด้วยน่ะครับที่ตั้งกระทู้และเรียกว่า คานหน้า จิงๆแล้วต้องบอกว่าแพหน้ามากกว่า(เป็นความสับเพร่าของผมเองคือผมเหมารวมเอาทั้งแพเรียกเป็นคานหน้า;)) คือยกแพของพรีลูดมาน่ะครับของผมที่เสียจิงๆมันเป็นคานหลัง(ตัวหลังเรื่องที่ติดกับแร็คครับ)ทำเอางงกันไปเลย

8. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    คานหน้าคือตัวที่ อยู่ตรงหม้อน้ำอะครับ และจะหนวดกุ้งอยู่ด้วย -----> อันนี้คือคานหน้า
    คานหลังคือตัวที่ยึดกับ แร็คหรือยางแท่นเครื่องตัวหลัง ที่มียางแท่นเครื่องไฮโดริคของเกียร์ออโต้ครับ -----> อันนี้คือคานหลัง
    ________________________________________________________________________________________________

ส่วนแพหน้า ชุดแพหน้า คือ คานหน้า+คานหลัง+หนวดกุ้ง+คอม้า+แร็ค+ ทุกๆ อย่างที่อยู่ช่วงหน้าครับ !!
    อันนี้เรียกว่าแพหน้าครับ

___________________________________________________________________________________

ถ้าจะหาของที่เชียงกง ให้บอกว่า คานหลังแอคคอด หรือ พีรูดครับ ( เกียร์ธรรมดา หรือ ออโต้ก็ว่าไป )....... ต้องบอกแบบนี้น๊ะครับ เด๋วจะงงกันไปใหญ่

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:20:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:19:19 ----------

คานหน้าคือตัวที่ อยู่ตรงหม้อน้ำอะครับ และจะหนวดกุ้งอยู่ด้วย -----> อันนี้คือคานหน้า
    คานหลังคือตัวที่ยึดกับ แร็คหรือยางแท่นเครื่องตัวหลัง ที่มียางแท่นเครื่องไฮโดริคของเกียร์ออโต้ครับ -----> อันนี้คือคานหลัง
    ________________________________________________________________________________________________

ส่วนแพหน้า ชุดแพหน้า คือ คานหน้า+คานหลัง+หนวดกุ้ง+คอม้า+แร็ค+ ทุกๆ อย่างที่อยู่ช่วงหน้าครับ !!
    อันนี้เรียกว่าแพหน้าครับ

___________________________________________________________________________________

ถ้าจะหาของที่เชียงกง ให้บอกว่า คานหลังแอคคอด หรือ พีรูดครับ ( เกียร์ธรรมดา หรือ ออโต้ก็ว่าไป )....... ต้องบอกแบบนี้น๊ะครับ เด๋วจะงงกันไปใหญ่

9. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    คานหน้า-คานหลัง มีของอยู่นะไม่รู้ได้ไปยัง
    คานหลังไม่แน่ใจว่าเป็นของ rover เดิมป่ะเดี๋ยวถามช่างให้อีกทีถ้าไม่ใช่ก็ของ accord 96 อะ

10. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    คานหน้า-คานหลัง มีของอยู่นะไม่รู้ได้ไปยัง
    คานหลังไม่แน่ใจว่าเป็นของ rover เดิมป่ะเดี๋ยวถามช่างให้อีกทีถ้าไม่ใช่ก็ของ accord 96 อะ
    ถ้าจะเอาโทรมา 083-8173132 เอ็พ

11. เรียบร้อยยังครับ...คุณจอม
    ถ้าไงคอย UP DatE ความคืบหน้าด้วยนะครับ

12. tanakhon

73
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ
    สรุปว่าโทรไปหาช่างตอน 10 โมงช่างบอกว่าเชื่อมให้เรียบร้อยแล้วซ่ะงั้น
    ส่งสัยตอนคุยกันเมื่อคืนตอนลากไปอู่ช่างคงเมาอยู่ ผมบอกให้ถอดออกจะได้เอาไปเทียบเวลาไปซื้อ เซ็งไป
    แต่ดีเหมือนกันจะได้ไว้ค่อยจัดคานพร้อมแร็คใหม่ ใว้ค่อยรบก่วนคุณป็อบหาให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้