B11 มีคราบน้ำมันที่คอยล์ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 1 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    วันนี้ลองเช็ครถดู เห็นคราบน้ำมันเกาะที่สายกราวน์ ซึ่งสายที่ว่านี้อยู่ใกล้ๆกับคอยล์ครับ เลยสงสัยว่ามาจากไหน ไล่ๆรื้อๆถอดๆดู ปรากฏว่าเห็นเป็นคราบน้ำมันแห้งๆนิดๆ เกาะที่บริเวณคอยล์ครับ ตรงด้านที่มีขั้วให้ต่อสายน่ะครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ แล้วควรแก้ไขอย่างไรดีครับ ขอบคุณครับ :)

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    มีรูปปลากรอบด้วยจะดีมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้