วาง sr20de มาเเล้วมีปัญหา

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Apichatdum, 29 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apichatdum

Apichatdum Guest

0
    0
    0
    วาง Sr20de AT ใน Sunny neo มีปัญหาครับ
    1. เวลาเร่งเครื่องจะมีอาการกระพือทั้งคันครับ อันนี้พิ่งเป็น ยิ่งถ้าขึ้นสะพาน u-turn เเล้วจะเป็นหนักเลยตอนเร่งเครื่องขึ้นไป (ยางใหม่ ตั้งศูนย์ใหม่ ถ่วงล้อเรียบร้อย ยางเเท่นเครื่อง เเท่นเกียร์เพิ่งเช็คไม่มีขาด)
    เลยสงสัยเรื่องเพลาขับว่าเสียหรือป่าว เเต่ลองเลี้ยวเเรง ๆ หรือธรรมดาก้อไม่มีดังเเก๊ก ๆ เลย เลยไม่เเน่ใจครับ
    2.เวลาลดความเร็วลงมา ก่อนที่เกียร์จะเปลี่ยนมาเป็นเกียร์ 3 จะมีอาการเหมือนเราขับเกียร์ ธรรมดาเเล้วไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ลงมาเกียร์ต่ำเวลาลดความเร็วครับ
    ตอนนี้ผมตั้งการเปลี่ยนเกียร์ไว้ที่ประมาณ 2500 รอบครับก้อยังเป็นอยู่ ถ้าจะไม่ให้เป็นก้อต้องตั้งไว้ที่ 3500 รอบถึงจะเปลี่ยนเกียร์ เเต่ใช้งานโคตรลำบากเลย อาการนี้เป็นตั้งเเต่ออกจากอู่ เข้าไปเเก้เเล้วเเต่ไม่จบ
    (เค้าก้อตั้งการเปลี่ยนเกียร์ไปที่ 3500 รอบนั่นเเหละ ซึ่งมันไม่น่าจะเป็นการเเก้ปัญหาที่ต้นเหตุ)

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ใช้รถได้อยู่คนเดียว คนอื่นไม่กล้วใช้เลยครับ (กลัว)

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อัพ....

3. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ขับยากน่าดูเลยนะเนี่ย

ของผมก็มีปัญหาเหมือนกันวางในB14 มู่เล่สายพานสีกับโครงรถเวลาโยนโค้งขวาแรงๆ ไม่รู้แก้ไงเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้