ขอทราบเรื่องแจ้งขอเปลี่ยนเครื่องกับขนส่งคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ลูกหลานขุนแผน, 29 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีรถผมยังส่งไม่หมดเลยไม่รู้ว่าจะแจ้งเปลี่ยนเครื่องได้เลยไหมคับ หรือ แจ้งตอนที่โอนรถตอนส่งหมดก็ได้ พอดีผมเหลือส่งอีก 2 ปีคับ แจ้งช้าจะเสียค่าปรับเยอะไหมแลัวค่าแจ้งของเปลี่ยนเครื่องประมาณเท่าไหร่คับ

1. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ผมแจ้งพร้อมต่อทะเบียนทีเดียว ปีนี้คงแจ้งเปลี่ยนอีกรอบ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ต้องแจ้งไฟแนนนิครับ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รถถ้ายังผ่อนอยู่ ต้องแจ้งไฟแนน เพื่อ ขอ เล่ม มาแก้เครื่องใหม่ ต้องดำเนินการตามที่ไฟแนนบอกครับ
    ส่วน ถ้าเราเก็บเอกสารไว้ก่อน แล้วรอผ่อนหมด แล้วตอนโอนรถ ก็แจ้งทีเดียวเลยครับ

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถ้ายังต่อภาษีได้(ไม่ต้องตรวจสภาพ) เอาไว้ค่อยแจ้งก็ได้

เพราะถ้า cc เพิ่มก็ต้องเสียภาษีแพงกว่าเดิมครับ :)

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    น่าจะโดนตรวจสภาพหมดแล้วมั่งบี14 อ่ะพี่

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:54:03 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:53:46 ----------

น่าจะโดนตรวจสภาพหมดแล้วมั่งบี14 อ่ะพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้