กำลังจะติดแก๊สครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย sdee, 7 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sdee

sdee New Member Member

56
    3
    0
    รถที่ใช้อยู่ VtiE ปี 1997 ครับ เกียร์ออโต้ กำลังจะรถไปติดแก๊สครับ ขอคำแนะนำควรติดแบบใดดีครับ และมีอะไรจุกจิกตามหลังการติดตั้งหรือป่าว ครับ ขอคำแนะนำด้วยน่ะครับ

2. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    มีงบหน่อยติดแบบหัวฉีดก็ดีครับไม่ค่อยจุกจิกดี ใช้อุปกรณืและของดีๆหน่อยถ้าเลือกได้ จูนปรับตั้งครั้งสองครั้งถ้าไม่มีปัญหาไรตามมาก็จบครับ อย่าจูนบางมากครับ จูนให้พอๆดีเพราะว่าค่าแก๊สแทนน้ำมันมันก็ประหยัดอยู่แล้วครับผมติดแบบหัวฉีดมาก็ 4 ปีและ ปัญหาจุกจิกยังไม่เคยเจอนะครับในบอดดี้ตาโต ส่วนหลังการติดตั้งเสร็จสิ่งที่ตามมาคือ เงินในกระเป๋าจะเหลือเยอะขึ้นอย่างชัดเจนครับ

3. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เลือกพวกยี้ห้อดีๆหน่อยครับ ไม่น่ามีปัญหา เล่นหัวฉีดทีเดียวจบกว่าครับ

4. เคยติดหัวฉีด ยี่ห้อ BSM สตารท์น้ำมัน ถ้าเครื่องร้อนตัดแก๊สอัตโนมัติ ติดซอยจุฬา ร้านโชคเจริญออโต้มา 20500 บาท แต่ผลตามมาคือต้องเปลี่ยนวาลว์น้ำอีก 750 บาท เปลี่ยนเองก็ได้ แต่เพื่อนทำให้ ไม่งั้นวิ่งจะความร้อนขึ้น เปลี่ยนวาลว์น้ำก็ปกติดี

5. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ผมก็ติดมาประมาณปีกว่า ติดของ VERSUS ครับ ปัญหาหลังจากการติดก็ไม่มีปัญหาอะไรขับดีเหมือนน้ำมัน ผมติดแบบหัวฉีดครับ
    แนะนำติดยี่ห้อที่มีชื่อเสียงหน่อย อย่าไปติดโนเนม ติดของยี่ห้อจะได้ของดีหน่อย ส่วนที่เหลือคือต้องดูที่อู่หรือร้านติดตั้ง ของดีแต่ช่างห่วย งานออกมาก็ห่วย
    สำคัญที่คนติดครับ ต้องลองหาข้อมูลดูครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ติดหัวฉีดเท่านั้นครับ เร่งแซงพอๆกับน้ำมันประหยัดด้วย จะใช้แก๊สหรือน้ำมันก็ไม่ต่างกันมาก

7. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    ของผมระบบดูด ติดมาปี 49 ครับ ตอนนั้นหัวฉีด 4 หมื่นกว่า
    เปลี่ยนหม้อต้มไป 2 ลูก วิ่งแก๊สไปแค่แสนโลเองครับ

8. sdee

sdee New Member Member

56
    3
    0
    ผมติดแล้วครับ ใช้หัวฉีด FOBOS ถังโดนัท 42L (สู้ค่าน้ำมันไม่ไหวจริงๆๆๆ) แนะนำการดูแลรักษาด้วยน่ะครับ เช่น น้ำมันเครื่อง ที่ใช้ หัวเทียน และอื่นๆๆ แนะนำเพิ่มเติมได้น่ะครับ ขอขอบคุณทุกๆ คนที่แนะนำครับ

9. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    ค่าติดตั้งเท่าไหร่ครับ

10. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    หัวเทียนเบอร์เดิมหรือเย็นขึ้นอีกเบอร์ก็ได้ครับ
    น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100% ไปเลยครับ หมื่นกว่าโลเปลี่ยนที

11. ติดเลยครับคุ้มครับ

ผมติดมา 3 ปีแล้ว เครื่องปี 1996 ประหยัดกว่าใช้น้ำมันประมาณ 3 เท่าครับ คุ้มค่ามากวิ่งบ่อยวิ่งไกล ไม่มีปัญหาครับ ติดราคาประมาณสองหมื่นต้นๆ ครับ แต่แนะนำ Energy Reform นะครับเขารับประกันเยอะครับ..ปล. แล้วคุณจะพูดว่ารู้งี้น่าจะติดตั้งนานแล้ว..งับ

12. cold12

cold12 New Member Member

61
    0
    0
    รีบติดหน่อยนะครับ จะได้มีเงินติดกระเป๋าเพิ่มขึ้นอีกเยอะ

13. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ติดมาหลายปี เจอปัญหาจุกจิกเยอะ ตามแก้อยู่

ตอนนี้ดังสุดก็ Energy Reform รถ Vip เพื่อนไปติดมาหลายคัน
    ไม่มีปัญหาเลย สุดท้ายก็คงอยู่ที่อู่นะผมว่า เลือกอู่ดีก็ดีไป

ของอย่างนี้ต้องดูกันหลัง 1-2 ปี ว่าปัญหาอะไรจะตามมาบ้าง

14. Hanami_tum

Hanami_tum New Member Member

81
    0
    0
    ag หัวฉีด ก้อดีนะครับไม่มีปัญหาอะไร แต่ต้องหาร้านที่ติดตั้งเดินท่อเรียบร้อย สมบูรณ์ และขึ้นอยู่กะครื่องตอนที่ยังไม่ติดแก็สมีปัญหาหรือเปล่า ราคาประมาน 20000ต้นๆอ่ะคับ

ติดเลยครับแนะนำจะได้ประหยัดค่าน้ำมันประมาณ 3 เท่า

เลือกยี่ห้อที่เขารับประกันแล้วก็มีเงินประกัน Ennergy reform, Lovato ก็ได้ครับ สองหมื่นต้นถึงกลาง(สุรินทร์) ประสิทธิ์ภาพเครื่องยนต์ต่างจากน้ำมันเพียง 1 % ครับ ไปกลับ กทม.สุรินทร์ 428 กิโลเมตร เที่ยวละ 400 กว่าครับ ขับ 90 - 140 ครับ ถ้าน้ำมันเที่ยวละ 1200 บ. ขอให้มีความสุขกับเงินที่เหลือมากขึ้นกับการได้ระยะทางเท่าเดิมนะครับ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้