งบหมื่นนึง...ทำอะไรคุ้มค่าเงินที่สุด...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 27 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ......รถเสตปบ้านๆ มีท่อ+กรองแล้ว อยากทำเพิ่มต่อ แบบเห็นผลทันตา ได้เห็นเวลาที่ลดลงกว่าเดิมในสนาม กับงบที่บอก ควรทำอะไรดีกว่ากันคับ
    1.ยางเทพๆสักคู่(เบิกใหม่) จะRE11 หรือ AD08 ก้อได้
    2.ทำครัชทองแดง+เสริมหวี
    3.จูนกล่องอีมาเนจฟ้า (มือ2)
    .....ขอคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกที่เคยลองมาหมดแล้วนะคับ พวกอ่านจากอินเตอร์เน็ต หรือหนังสือรถไม่เอานะคับ:)

1. อิท

อิท New Member Member

61
    2
    0
    อืมมม คิดหนักเลยครับ มันต้องมีทุกอย่างเลย
    ถ้าให้เลือกสามข้อนี้ ผมขอเลือกข้อ 3 ครับ

2. อิท

อิท New Member Member

61
    2
    0
    อืมมม คิดหนักเลยครับ มันต้องมีทุกอย่างเลย
    ถ้าให้เลือกสามข้อนี้ ผมขอเลือกข้อ 3 ครับ

3. งบมานมาแบบค่อยเป็นค่อยไปอ่ะคับ เลยต้องเก็บที่ละอย่าง แต่อนาคตคงเก็บหมดทั้ง 3 อย่าง

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมขอเลือกข้อ3ครับ

5. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    ผมเลือกข้อ 2 คับ

6. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    กล่องครับ อายุการใช้งานนานกว่าอีกสองอย่างด้วย :)

7. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เป็นผมจะทำภายนอกให้ดูสวยก่อนนะ แล้วค่อยเก็บเรื่องแรงกับรายละเอียดเครื่อง

8. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    รถอะไรเครื่องอะไรครับ

9. คลัชซักชุด
    กล่องรอม
    ไม่น่าเกินงบ

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เคยเห็นมีกล่อง impul อยู่นิครับ ยังอยู่หรือเปล่า น่าจะวิ่งดีแล้วนะครับ
    มี header ท่อทั้งเส้น

11. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เคยเห็นมีกล่อง impul อยู่นิครับ ยังอยู่หรือเปล่า น่าจะวิ่งดีแล้วนะครับ
    มี header ท่อทั้งเส้น

12. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เห็นผลทันตา ผมเลือกกล่องครับ

13. ขายไปแล้วคับ ทั้งกล่องทั้งรถ

14. นิสสันมาร์ชอ่ะคับ จะเอาไปวิ่งงาน NA PARTY รุ่น 1200 อ่ะคับ
    ปัญหาคือ ถ้าจูนอีมาเนจ เห็นเค้าว่าเครื่องรุ่นใหม่ๆ จูนไปสักพัก กล่องมานจะดึงกับค่าเดิมเอง....เท่ากับจูนไม่ได้ต้องไปเล่นพวก F-CON เกินงบอีก..
    ส่วนครัช อยากทำคับ แต่เห็นว่าได้ต้นจิง แบบปลายจะหายไปบ้าง ไม่รู้จิงเปล่า
    ตอนนี้ใส่ AD08 แต่ปีเก่าอยู่ เห็นผลอยู่คับจากที่ใช้ เคยคิดอยากลองยางปีใหม่ๆ มันซะเลย เผื่อจาดีกว่ายางปีเก่า

15. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ยางไม่น่าจะได้เท่าไหร่ แต่ต้องดูว่าปัจจุบันมันฟรีทิ้งมากไหม

กล่อง เอาจริงๆมันเกินงบ หรือจะค่อยๆทำก็แล้วแต่

คลัชเดิม อยู่ไหม ไม่อยู่ค่อยว่ากัน

เป็นผม ผมเลือกกล่องดีๆไปเลยสักใบ เก็บตังไปเรื่อยๆ แล้วค่อยไปจูนอีก

16. ภาพนอกผมว่ามานพอไปวัดไปวาได้มั่งแล้วอ่ะคับ เลยว่าจะเป็นเล่นเรื่องเครื่องยนต์ต่อ....แนะนำได้คับ

17. กรณีวิ่งสนาม ผมเลือกยาง หรือ ช่วงล่าง หรือตัวถังครับ

เครื่องแรงขึ้นนิดเดียว ไม่เห็นหรอกครับ ยืดทางตรงไปได้หน่อยนึง เจอหลายๆ โค้งก็โดนครับ

18. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ข้อ4 ครับ
    เปิดMEM ห้องVIP เรียกเด็ก2คนอยู่ยาวๆ3ชม สบาย

19. แต่งแนวเดียวกะเพื่อนผมเลยครับ 555

20. MaShiMoRo999

MaShiMoRo999 New Member Member

47
    0
    0
    จูนกล่อง อีกเสียง:thumbs_up: ครับ

21. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ถ้าจะวิ่ง Drag ผมว่าทำคลัชต์ + น้ำมันเครื่องดีๆ หัวเทียน สายหัวเทียน ลดน้ำหนักอีกหน่อย ยางถึงจะปีเก่า แต่ก็ถือว่าได้อยู่ครับ พี่เล็ก
    ทำกล่อง แต่คลัชต์เดิม ผมลองมาและ คลัชต์ลื่นกลางงานเลยครับ เพราะว่า ทำกล่องเห็นผลจริง แต่ถ้าระบบขับเคลื่อนไม่รองรับ จบข่าวครับ
    ช่วงต่อเกียร์มันไม่จับให้เลย
    (อันนี้พูดถึง งบหมื่นนึง ก่อนถึงวันงานนะครับ อย่าเอาไปเทียบกับคนที่ทำกล่องทำคลัชต์มียางใหม่ ๆ ครบ ๆ นะครับ กรณีนี้เจ้าของกระทู้ เค้างบหมื่นนึง ถ้าต้องเลือก)
    งานก่อนพี่ก็ชวด เพาะยางเหนียว แต่คลัชต์เดิมน่ะพี่

22. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    เก็บข้อมูลทำมาร์ชเรามั่ง อิอิ แต่เกียร์ออโต้อะ

23. เมื่อไหร่มาร์ช มานจะมีครัชซิ่งตรงรุ่นสักทีหว่า....

24. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    จูนกล่องครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้