+++++ ภาพจากงาน FLUSH Style 2012 +++++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 25 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ต้องบอกตามตรงว่าผู้จัดงานประชาสัมพันธ์งานได้ดีมาก มีรถจากทุกแนวมางานนี้
    แต่เรื่องการจอดรถ คราวนี้ขอปรับปรุงนิดนึงนะครับ เพราะช่วงหลัง ๆ นี่จอดยัดกันมาก
    จนทำให้เสียบรรยากาศงานไป เหมือนตั้งใจเก็บค่าเข้า แล้วยัด ๆ รถมาจอดในงาน
    บางทีอยากจะดูรถบางคันใกล้ ๆ แต่เห็นจอดชิดมาก ๆ ก็เลยต้อขอผ่าน ไม่กล้าดินเบียด
    เข้าไปดูครับ

ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับกิจกรรมดี ๆ ที่ทำให้แกงค์รถ หรือ Car Club ต่าง ๆ เอารถ
    ออกมาโชว์กัน ละลานตามาก ๆ ครับ บางทียังนึกตกใจว่ารถรุ่นนี้ ในเมืองไทยมีเยอะขนาดนี้เลยเหรอ

ชมรูปเลยดีกว่า

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:06:26 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:05:32 ----------

1. [​IMG]

2. [​IMG]

3. [​IMG]

4. [​IMG]

จบแล้วจ้า

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ขอบคุณภาพแจ่มๆคับ

6. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับภาพสวยๆ

7. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    รวดเร็วทันใจจิงๆ

8. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    รูปสวยมากคับพี่เต้

9. เอาตรงๆ คือบางคันนี้ไม่ได้แต่งแนวนี้เลย เข้าไปจอดโชว์ได้ยังไง ผมไม่เข้าใจ แต่คนที่เค้าแต่งละตั้งใจมางานนี้กลับไม่มีที่จอด ผมว่าน่าเห็นใจนะ......(ปล.ผมไม่ได้ว่าคณะผู้จัดทำนะครับ)แค่อยากเล่นสู่กันฟัง

10. TaKuMi@EK

TaKuMi@EK New Member Member

33
    0
    0
    เห็นด้วยครับ มี100คัน เป็น Hella Flush จริงๆ 20คัน นอกนั้น JDM+etc. หมดฮ่าๆ

แต่งานก็สนุกดีครับ ได้ดูรถแต่งสุดๆเยอะเลย รถเยอะมากๆๆๆ แค่ชมรถที่จอดรถฝั่งตรงข้ามของงาน ก็จุใจละ จะเยอะไปไหน 555555555

ชอบครับ Like+

11. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    สวยงามมากเลย แต่ช่วงนี้ฝนตกมาหรือครับ

12. เห็นด้วยกับทั้งสองท่านครับ เพราะเท่าที่เห็นรถที่เรียกว่า "FLUSH" แท้ ๆ นั้นคงมีไม่ถึง 50 คัน
    ไม่นับพวกล้อปลิ้น แต่ไม่เตี้ย กับ VIP ที่เตี้ยเฉพาะตอนจอดนะครับ

เรื่องที่จอดรถสำหรับงานนี้ เป็นปัญหาสำหรับกลุ่มพวกผมเช่นกัน ขอพูดนิดนึงก็แล้วกัน เผื่องาน
    ครั้งต่อไปจะได้มีทางออกที่ดีกว่านี้ ถือว่าเป็น Feed Back จากผู้ร่วมงานก็แล้วกันนครับ ไม่ได้
    ตั้งใจจะด่า หรือยังไง โปรดอย่าเข้าใจผิด

ครั้งแรกที่ผมไปจ่ายค่าเข้างาน ทาง Staff ไม่ยอมให้จ่าย เพราะด้วยความเห็นว่ารถพวกผมยังไม่
    ได้เข้าเกณฑ์ และจองที่จอดรถช้ากว่าที่กำหนด ก็โอเค ไปรอตั้งแต่ทุ่มนึง หยวน ๆ ไม่ว่ากัน

อาทิตย์ถัดไป นัดจ่ายเงินกันอีกครั้ง ก็ไปตั้งแต่ทุ่มนึงอีก กว่าจะได้จ่ายก็สาม สี่ทุ่ม คราวนี้ได้บัตร
    เข้างานแล้ว ผลสรุปบอกว่าพอประตูเปิด รถคันไหนมาก่อน เข้าไปจอดก่อน ไม่มีการล็อคที่ มาช้า
    ที่จอดเต็ม ก็ต้องไปจอดฝั่งตรงข้าม ไม่มีการคืนเงิน

วันจริงก็นัดกันเที่ยง เข้างานประมาณบ่ายโมงครึ่ง ที่จอดรถในงานก็ใกล้จะเต็มแล้ว โชคดีขับวนไปเรื่อย ๆ
    เจอที่ว่าง ทาง Staff ก็โบกให้จอดเรียงกันทั้งหมดในกลุ่มประมาณ 10 คัน ตรงนี้โอเค ไม่มีปัญหา

สักพักน้องในกลุ่มเดินมาบอกว่าเค้าจะให้ย้าย เพราะไปจอดทับที่จอดรถของ Sponsor ก็ตกลงกันว่าถ้าจะ
    ให้ย้าย ก็ต้องหาที่จอดใหม่ให้ได้ครบทั้ง 10 คันก่อน ตอนแรก Staff ก็โบกให้จอดตรงนี้เอง แล้วก็บอกว่า
    มาก่อน ได้เลือกที่จอดก่อน ก็...งง แต่เค้าก็หาที่จอดใหม่ให้ได้ โอเค...ไม่ว่ากัน ย้ายก็ย้าย

พอย้ายที่จอดได้สักพัก...อืม ๆ เบียดกว่าที่เดิมนิดหน่อย แต่ใกล้เวทีกว่า ถือว่ารับได้ แต่อีกสักพักนึง Staff
    เดินมาบอกอีก ว่าจะมีการ Drift หรืออะไรสักอย่าง ตรงที่กลุ่มผมจอดรถอยู่ จะให้ขับรถวน ๆ เล่น ๆ ในงาน
    ไปก่อนจนกว่ากิจกรรมจะเสร็จ...ไหน ๆ ก็สาร์ทรถออกมาแล้วก็เลย...กลับบ้านดีกว่า

13. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    รถสวยๆทั้งนั้นเดินเพลินเลย ขอบคุณมากครับ....

14. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ภาพสวยมากครับ งานคนเยอะ รถเยอะดี แต่ไม่ได้เดินไปไหนเลย แฮ่..

15. รู้สึกว่าคอนเซ็ปงานเค้าครบรอบพวกฟลัช 1 ปีอะไรมั้งเนี่ยครับ ไม่ได้บอกว่าในงานรถที่จะจอดจะต้องเป็นรถที่แต่งแนวฟลัชนะครับเข้าใจอะไรกันผิดไปเหรอ เค้าเป็นเจ้าภาพก็ชวนรถซิ่งต่างๆ ทุกคลับ ทุกแนวมาร่วมจอดกันเพื่อความสวยงามและมิตรภาพ
    เข้าใจอะไรกันไปเองรึป่าว สังคมไทยรถซิ่งเหมือนๆกัน ยังจะมาคิดอะไรกันเยอะแยะ ผมว่าควรทำความเข้าใจก่อนจะมาวิจารณ์นะครับว่าเค้าจัดเพื่ออะไร จัดทำไม หวังว่าคงเข้าใจนะครับ แล้วไม่ต้องบอกให้ผมล็อคอินนะครับ เพราะผมไม่มี แล้วก็ไม่ได้เกี่ยวข้องกะพวกฟลัชใดๆ แต่ผมศึกษาข้อมูลของงานนั้นๆมาก่อนที่จะไปดูไปชมครับ

16. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ก็เดินเพลินเลย แต่ผมว่าก็โอเคนะ โซนหน้าๆแนว Flush เยอะ หลังๆจะ JDM ทั้งนั้น ก็ดีไปนะผมว่ารวมๆปะปนกันไม่งั้นก็อาจจะเลี่ยนไปนิดนึง แบ่งแนวแบ่งโซนไปเลยก็ดีเหมือนกัน หลากหลายดี

17. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
  18. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

19. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปคับ ยังไงติดตามรูปเพิ่มเติมได้จากทางเวบ www.flushstyle.com นะค้าบบบบบ

ยังมีรูปสวยๆอีกเยอะมากกกกกก กระแสตอบรับดีสุดๆ ต้องขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานจริงๆคับ

ขอบคุณในฐานะหนึ่งในผู้จัดงานตัวเล็กๆคนหนึ่ง เพิ่งเคยได้จัดงานอะไรที่มันใหญ่โตขนาดนี้ ยอมรับเลยว่าเปนไรที่ยากและเหนื่อยมากจริงๆ

ขาดตกบกพร่องประการใดไป หรือทำให้กลุ่มใดต้องเสียความรู้สึก ทางทีมงานต้องขออภัยไว้ด้วยอย่างสูงจริงๆคับ

หวังว่าครั้งหน้าจะมาร่วมสนุกด้วยกันใหม่นะคับทุกท่าน

ขอบคุณคับ

20. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    // ได้เห็นงานดีดีอย่างนี้บ่อยๆก็ดีครับ แค่ได้เห็นรถสวยๆ งามๆ ก็ชื่นใจครับ // ^^

21. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ไม่ได้เห็นงานใหญ่ๆอย่างนี้มานานแล้ว ผมเคยจัดงานPUMP UP AUTO SALON 2004 ไม่รู้มีใครเคนไปเดินป่าว งาน FLUSHSTYLE 2012 ใหญ่อลังการดีครับ แต่ทุกงานมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันไปครับ ผมคิดว่ารวมๆก็โอเคนะครับจัดว่าดีเลย
    ทางผู้จัดเค้าบอกแต่แรกแล้วว่าเน้นรวมๆไม่ได้เน้นFLUSHครับ เพราะFLUSHอย่างเดียวเค้าจัดไปแล้วนะครับ

22. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ขอบคุณรูปสวยๆคับ

23. boat s15

boat s15 New Member VIP

8
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับรูป สวยมากๆ

24. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    จัดใหญ่มา2ครั้งไปทั้ง2ครั้งคับ กิจกรรมดีๆมีอยู่เรื่อยๆคับ ขอเป็นกำลังใจให้ผู้จัดทุกท่านคับ การจัดงานใหญ่ขนาดนี้จะเอาสมบูรณ์ 100% คงยาก แต่สำหรับผมผมให้ 90%ขึ้นคับ ยังไงก็นำข้อติติงนำไปพัฒนางานต่อไปเรื่อยๆนะคับ แล้วงานคุณจะดียิ่งๆขึ้นไปคับ

25. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    งานโดยรวมดีครับ หลากหลายดีครับ

26. Suranay

Suranay New Member Member

48
    1
    0
    แต่คัน สวยๆ สุดๆ กันทั้งนั้นเลย ครับ

27. TaKuMi@EK

TaKuMi@EK New Member Member

33
    0
    0
    ไม่น่าละผมเห็นขับไปขับมา กลุ่ม DC2 ฮ่าๆ

ปล.มีหลายๆแนวผมชอบมาก ดูแล้วไม่เบื่อดีครับ ชอบๆ

28. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ถ่ายภาพออกมาสวยมากครับ....ขอบคุณครับ

29. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    สวยงามม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้