มารายงานการทำช่วงล่าง b14 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 25 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีคับพี่น้องชาว sunny-thailand ผมเป็นคนใช้ b14 สีฟ้า จะมาลองให้วิเคราะห์ดูว่าทำช่วงล่างขนาดนี้แฟงไหม
    ร้านที่ทำคือร้านตี๋มิสทีนที่เห็นดังๆ กันในคลับต่างๆ อ่ะคับ รายการที่จัดไปก็มีดังนี้
    ซ่อมโช๊คอัพ 4 ต้น (หน้าหลัง) = 1,400
    ซ่อมลูกหมากแร็ค, คันชัก รวม 4 ตัว = 400
    ซ่อมลูกหมากปีกนก (ซ้ายขวา) = 300
    เปลี่ยนลูกหมากกันโครงหน้า 2 ตัว = 500
    เปลี่ยนยางกันฝุ่นโช๊คหน้า,หลัง 4 อัน = 600
    เปลี่ยนเบ้าโช๊คหน้าซ้าย 1 อัน = 400
    เปลี่ยนบูชปีกนกเล็ก,ใหญ่ 4 ตัว = 800
    เปลี่ยนยางรัดกันโครงหน้า 2 ตัว= 100
    เปลี่ยนยางกันฝุ่นแร็ค (ซ้ายขวา) = 200
    เปลี่ยนชุดซ่อมเบรคหลัง 2 ชุด = 300
    เจียจานเบรคหลัง 2 อัน = 300
    เปลี่ยนหัวเพลานอก (ซ้ายขวา), ยางเพลาซ้าย และจารบี = 2,300
    เปลี่ยนก้ามเบรคหลัง 1 ชุด, ผ้าดิสเบรคหน้า 1 ชุด = 1,000
    เปลี่ยนบูชแท่นเครื่อง หน้า,หลัง = 500
    ค่าแรงถอดใส่หน้า,หลัง = 500
    จบกันที่ 9,600 บาท
    แต่เงินไม่พอครับทำไงดีล่ะที่นี้ มีไป 9,000 บาท จะกดเอทีเอ็มก็ไม่ได้เอาไป ตอนแรกที่ดูในเว็บของเค้าถูกๆ กัน แต่ของเรามันดันเยอะจัด (รถเคยจอดแช่น้ำนิสนึง) ก็เลยบอกว่าเงินไม่พอขอลดบ้างได้มั๊ย เจ๊ใจดีครับ หยวนๆ ลดให้ในส่วนที่ขาด อิอิ ขอขอบคุณมาทางนี้เลยนะค๊าบ ถึงเค้าไม่รู้ แต่ได้บอกกล่าวให้คนอื่นได้รู้บ้างมันก็ถือเป็นการขอบคุณในตัว ช่างที่ร้านก็โอเคนะคับ เสียอย่างเดียวคิวเยอะจัด ไป 8.30 เสร็จโน่น 2 ทุ่ม อยากถามว่าราคาเท่านี้ถ้าเป็นที่อื่น
    จะแพงกว่านี้ไหมหรือถูกกว่านี้ไหมคับ แต่ผลออกมาคืองานโอเคคับ เงียบกริ๊บ เด้งๆ หนึบๆ แต่ไม่กระด้าง

1. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    แพงหรือถูกดูตามรายการราคาไม่สูงครับ
    หากจะให้แจงต้องลงรายละเอียดด้วยว่า
    อะไหล่ที่เปลี่ยนยี่ห้ออะไร ประเทศไหนประมาณนั้นครับ
    ถึงจะบอกได้ว่าแพงหรือถูกกว่าร้านอื่นๆหรือไมครับ

>>แต่ค่าแรง 500 ถูกมากครับ
    >>และยังลดพิเศษให้อีก 600บาทถือว่าเป็นอู่ที่มีน้ำใจมากครับ

2. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ของผม บี 14 อัดน้ำมันโช๊คหลัง 1 คู่ 1400.- เมื่ออาทิตย์ก่อน นครปฐมครับ เห็นราคาของท่านเจ้าของกระทู้แทบอยากไปทำบ้างแต่เห็นมาแปดโมงกว่ากลับสองทุ่ม เฮ้อ..เปลี่ยนโช๊คคู่ใหม่ดีกว่า อิอิ
    ขอบคุณครับ

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เบ้าโช้คน่าจะเปลี่ยนคู่ไปเลยนะค้าบ

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่าการทำช่วงล่าง คงจะบอกว่าแพงหรือถูกยากนะครับ เพราะจริงๆ ขึ้นอยู่ที่เราพอใจ ถ้าทำแล้วจบ....ก็ถือว่าโอเคแล้วหล่ะครับ
    ไม่เหมือนผม.....ทำทีไร ครั้งเดียวไม่เคยพอ...แงแงแงแง

5. bensurat

bensurat Member Member

40
    0
    6
    ผมว่าไม่แพงนะครับ กับราคานี้ จะบอกว่าซ่อมเยอะมาก

6. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ราคานี้โอเคมากเลยคับ แถมลดราคาให้อีกตั้งหลายร้อย

7. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เรื่องราคาค่าซ่อมนี่ขึ้นอยู่กับความพอใจคับ สำหรับผมแล้วขอให้ทำแล้วจบและรับผิดชอบเป็นพอคับ เพราะเราเสียเวลาไปทั้งวันแล้ว ถ้าไม่จบ เซ็งโคตรคับ

8. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ทำไปแล้ว จ่ายตังไปแล้ว ไม่ต้องถามหรอกครับว่าถูกหรือแพง จับเลขไมล์รอผลพิสูจน์ครับดีกว่าครับ

9. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    กำลังหาที่ทำช่วงล่างพอดีครับ .... จขกท ทำร้านไหนครับ ขอพิกัดด้วยครับ ...ราคาโดนใจพอสมควรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้