ลูกปืนล้อหลัง B13.....

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย meen1_2, 28 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. meen1_2

meen1_2 New Member Member

13
    0
    0
    รถผมตอนนี้ลูกปืนล้อหลังไปหมดแล้วทั้ง 2 ล้อเลย คืออยากถามว่ารุ่นนี้ถ้าเปลี่ยนลูกปืน
    มันต้องยกทั้งดุมเลยหรือว่าเปลี่ยนแต่ตลับลูกปืน แล้วราคาแพงป่าวคับ แล้ววิธีการถอดมันยากปะ
    คือเครื่องมือมีครบที่บ้าน เลยอยากจะทำกันเอง :D

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อัพไปครับ ผมทำมะเปงเหมือนกัน รอคนทำเปงมาช่วยตอบอีกทีน่าจะดีกว่าครับ

3. meen1_2

13
    0
    0
    รอเหมือนกัน

4. Crony_A

4,017
    12
    0
    มีสมาชิกท่านใดพอจะแนะนำได้บ้างไหมคร๊าบ ช่วยหน่อย.....

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เปลี่ยนเฉพาะลูกปืนไม่ได้คับ ต้องเปลี่ยนยกดุม หาของญี่ปุ่นถูกกว่าคับ ของศูนย์แพงโคตร

6. meen1_2

13
    0
    0
    งานใหญ่เลยทีนี้ ยกดุมราคามันแพงป่ะครับ

7. meen1_2

13
    0
    0
    แล้วถ้าเราไม่เปลี่ยนมันจะเป็นอะไรเปล่าคับ

8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    b13 ไม่แน่ใจ ว่าเหมือน b14 หรือเปล่า

กรณี b14 ถ้าเข้าศูนย์ก็ยกดุม แต่ถ้าไปตามอู่ก็อัดลูกปืนออกมา เปลี่ยนเฉพาะลูกปืนได้ครับ :)

ปล : ถ้าไม่เปลี่ยนมันก็จะดังขึ้นเรื่อยๆ และแตกจนขับไม่ได้

9. meen1_2

13
    0
    0
    อ๋อครับ คือว่าของมันมันไม่ดังอะคับ เวลาเอารถขึ้นสามขา แล้วหมุนล้อ ล้อมันแกว่งๆอะคับ เหมือนลูกปืนมันหลวม

10. Crony_A

4,017
    12
    0
    ผมว่าถ้าใช่ลูกปืนนะ ถึงขั้นล้อแกว่งแล้ว นี่หนักนะครับ

11. meen1_2

13
    0
    0
    ลองไปถามมาแล้วครับ ข้างละ 900 บาท อย่างดี แพงป่ะ

12. poko

poko New Member Member

35
    0
    0
    มีโอกาสล้อหลังวิ่งแซงล้อหน้าได้ง่ายๆครับ

13. poko

poko New Member Member

35
    0
    0
    เปลี่ยนด่วนครับเดี๋ยวจะกลายเป็นเสียน้อยเสียยากครับ

ถ้าแกว่งแล้วเนี่ยอันตรายมากครับ......

1.มันจะทำให้ยางรถคุณเสียโดยใช้เหตุเพราะเวลาล้อแกว่งยางก็จะสบัดตามล้อจึงทำให้หน้ายางเสียสีกับถนนและทำให้ยางเสียโดยใช้เหตุ

2.มีโอกาสล้อหลุดออกได้ง่ายๆครับ

14. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    ยกรถ ถอดล้อ
    ถอดโชค ถอดแป๊ปเบรค ถอดดุมออกจากคาน แล้วเปิดฝาดรัมเบรคออก
    ตอกเอาลูกปืนออกได้ครับ อย่าลืมเปลี่ยนซีลด้วยนะครับ

15. meen1_2

13
    0
    0
    ืึแล้วรายการอะไหล่ที่ต้องซื้อมีอะไรบ้างครับ
    1.ลูกปืนล้อหลัง2ตลับ
    2.จาระบี
    3.ซีลอะไรหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้