ถามวิธีซักเบาะรถหน่อย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย The TUM EH9, 21 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. The TUM EH9

The TUM EH9 New Member Member

89
    1
    0
    พอดีไปได้เบาะ SR3 มา ก็อยากจะซักให้มันสะอาดหน่อย เพราะลูกยังเล็กต้องเน้นความสะอาดน่ะครับ
    ก็เลยอยากจะถามว่าต้องซักแบบไหนดี กลัวผ้าจะเสียน่ะครับ ใครเคยทำแล้ว ช่วยสงเคราะห์หน่อยนะครับ :):p

2. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0
    ถ้าเลอะเฉพาะจุด ผมใช้น้ำยาซักแห้งพรมกำมะหยี่ใส่ฟอกกี้แล้วฉีดบริเวณที่เปื้อนครับ แล้วใช้แปรงสีฟันขนอ่อนถูจากนั้นใช้ผ้าสะอาดชุดน้ำหมาดๆเช็ดออก
    แล้วก็เอาเบาะไปตากแดดให้แห้งครับ

3. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ได้ยินมาว่ามี Mod ของเราจะซักเบาะ SR3 ด้วยตัวเองเนื่องมาจากลูกสาวสุดที่รักฉี่ใส่
    หลังจากซักแล้วก็เอาไปตากแดดอยู่หลายวัน
    เบาะก็ยังไม่ยอมไม่แห้ง แถมกลิ่นอันไม่พึงประสงค์มีมากขึ้นกว่าเดิม
    ในที่สุดก็ต้องยอมจ่ายตังค์ให้กับร้านซักเบาะน่ะครับ..... เรื่องมันก็ประมาณนี้แหละ

ส่วนร้านไหน ซักอย่างไร จ่ายเท่าไหร่
    เดี๋ยวรอเจ้าตัวมาตอบดีกว่าครับ

4. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ของ mod คนนั้น EP3 เลยนิ พี่ ฮ่าๆ

5. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    ค่าซักน่าจาห้าร้อยนะครับไม่แน่ใจ ร้านเบาะทั่วไปเค้าก้อรับทำนะครับ

6. Tuntunt

Tuntunt New Member Member

40
    1
    0
    แนะนำว่าให้เข้าร้านซักดีๆไปเลยดีกว่าครับ

7. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    นั่นแหละๆๆ
    ฮ๋าๆๆๆ

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    มาแระจ้า จ้างมืออาชีพซักครับ จะได้ไม่ต้องปวดหัว เราซักไม่บ่อยซื้อนำยาซักมา ขวดเป็นพันแบบยี่ห้อดีๆ
    จ้างเค้าก็พันก่าๆ ของผม โดน2 ต่อครับ ซื้อน้ำยามาซักเอง ไม่สำเร็จ จ้างเค้าซักต่อ 555 ออยากประหยัดเรยโดน2เด้ง

9. The TUM EH9

The TUM EH9 New Member Member

89
    1
    0
    แถวบ้านเอาตัวละ 500 ครับ แพงมั๊ย

10. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    ประมาณนั้นครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้