ถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 22 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    จานจ่ายมันซ่อมได้มัยครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่จานจ่ายหรือเปล่า ร้อนแล้วดับแต่ก็สตาร์ทติด แล้วดับๆติดๆ 2-3 ครั้ง ใช่เป็นที่จานจ่ายหรือเปล่า
    แล้วจานจ่ายของใหม่เท่าไรครับ

1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ข้างในจานจ่ายเท่าที่รู้เปลี่ยนตัว Cสี่เหลี่ยมสีดำๆได้กรณีที่เวลาเครื่องร้อนแล้วรถสตาร์ทติดยาก แต่ถ้าพวกทองขาวสึกเยอะอะไรแบบนี้คงต้องซื้อใหม่

ร้อนแล้วดับ ร้อนจนฮีทรึเปล่าเครื่องถึงดับ

ราคาลองสอบถามที่ห้องซื้อ-ขายด้านบนดู

2. จานจ่ายมันแงะออกมาซ่อมได้ เคยซ่อมอยู่หลักร้อยเอง แต่อู่ส่วนใหญ่มานขี้เกียจ อาศัยเปลี่ยนใหม่เอา (สันดานเดียวกะศูนย์เลย)

ขอบคุณครับ แต่อาการร้อนแล้วดับ นี้มันเกี่ยวกับจานจ่ายใช่มัยครับ ที่สงสัยเพราะเห็นเค้าบอกว่าเป็นที่จานจ่ายมันจะสตาร์ทติดยาก แต่ของผมสตาร์ทติดเหมือนไม่เป็นไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้