ขอคำแนะนำเรื่องกล่องด้วยนะคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ekk_happening, 26 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekk_happening

ekk_happening New Member Member

49
    1
    0
    พอดีกำลังเตรียมเครื่องใหม่ และกำลังหากล่องใช้ซักใบ แต่ก้อตัดใจไม่ลงว่าจะใช้ค่ายไหน

ผมไม่รู้เรื่องกล่องเลย อยากจะขอคำแนะนำ เทคนิค

เครื่องevo5 โบgt40 ใช้แข่งบ้าง ขับไปเที่ยว ทำงานบ้าง

ใจอยากใช้ m8+สาย+ปลดฟังกชั่นหมดแล้ว ราคาประมาณ50 (สุดงบแล้ว) แต่ผมก้อไม่ทราบว่ามันต้องมีอะไรเพิ่มอีก
    กับ ไม่รู้จะจูนกับใคร นอกจากพี่ดอน

fcon3.24 จบที่45 ของครบทุกอย่าง มันจะโอเคไหม แต่ใจก้อยังไม่รู้จะจบกะใคร ที่จูนแล้ววิ่งดี ไม่พัง (2map 95โซอลล์+ออกเทน100)

haltech e8 หรือ p1000 ก้อไม่รู้จะใช้ตัวไหน แล้วเค้าว่า map หรือกล่องมันร้อน ชอบรวน
    แล้วได้ hardness คนละรุ่น จะทำสายใหม่กะใคร แล้วใครจูนดี

ขออภัยถ้าผมถามกว้างๆ งงๆ ไปบ้างนะคับ

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ใจผม ไม่นับเรื่อง แฟลชกล่อง (ไม่มีความรู้) ผมเลือก f-con
    1. คนจูนเยอะ จูนดีก็มีเยอะ คนถนัดเยอะ
    2. ซื้อง่ายขายคล่อง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:39:30 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:39:28 ----------

ใจผม ไม่นับเรื่อง แฟลชกล่อง (ไม่มีความรู้) ผมเลือก f-con
    1. คนจูนเยอะ จูนดีก็มีเยอะ คนถนัดเยอะ
    2. ซื้อง่ายขายคล่อง

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    พี่แมน power lap อ่ะ
    ผมใช้บริการอยู่ รอบหน้าโมเทค รอบที่แล้ว power fc

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองเอากล่องอีโว6 แล้วจูนกล่องเดิมดูก่อนครับ ใช้งบไม่มาก แนะนำที่ Mitsusport

5. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ผมเองยังอยากลองทำอย่าที่พี่โอ๋บอกเลยคับ อยากรู้ว่ากล่องเดิมจะเป็นไงอ่ะคับ

6. ekk_happening

ekk_happening New Member Member

49
    1
    0
    กล่องเดิมคงไม่พลาด อาจารย์ตุ๋ยแน่นอน กลัวติดปัญหาเรื่องแอร์โฟร์มันไม่ไหว เคยบูสไหลไปตัดที่1.6-1.7บาร์

พอดีจะใช้map low 1.8-hi 2.2

7. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    แอร์โฟร์ เดิม บูส 1.7-1.8 บาร์ 2 บาร์ ยังเคยลองเลย กับกล่องเดิม ก็ไม่เห็นมันเป็นไรนะ

8. ekk_happening

49
    1
    0
    คับพี่แชมป์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้