เปลี่ยนโช๊คใหม่ สแตนดาร์ด ผ่านคอสะพานที ตับ...ตับ..ตับ แตก..

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เขียว..สะอื้น, 21 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    เดิมเพิ่งเปลี่ยนสปริงหลังเป็นของ A32 มา แก้ท้ายห้อย พอดีโช๊คหลังเสียถอดมาดูเคยอัดน้ำมันมาแล้วแลยไปเปลี่ยนที่บีควิกมา ของB14 คู่ละ 2500 พร้อมค่าแรง วิ่งในเมืองก็ปกติดีเพราะใช้ความเร็วไม่มาก นอกเมืองซัดซะ 140 กะแทกคอสะพานดังสนั่น หลังลอย กะแทกพื้นดังตึง
    ลองใหม่เหยีบแค่ 70 ผ่านคอสะพานทั้งทางขึ้น ทางลง ก็เหมือนเดิม หลังลอย หล่นลงมาดังตึง แต่พอเติมแก๊สเต็มถัง คนนั่งหลังอีก 2 เหยียบสบาๆแค่ 100 ผ่านฉลุย เกินกว่านั้นเหมือนเดิม ตับแตก อย่างนี้ต้องแก้ที่ตรงไหนครับ กลัวยางใหม่กะโช๊คใหม่ไปซะก่อน :cry::cry:

1. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    เดาว่าสปริงเรทของ A32 มันไม่เหมาะกับความหนืดของโช้ค B14 เวลาท้ายรถเบามันเลยดีดแรง

ขับแบบนี้บ่อยๆ ผมว่าโช้คไปก่อนเวลาอันควรแน่เลย :)

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    โช๊ค มันนิ่มไปครับ เอาสปริงไม่อยู่ ส่วนมากที่เค้า ทำกันเครื่องเอาโช๊คสปริง a32 คู่หลัง มาใส่ทั้งชุดเลยนะครับ

3. ขอบคุณครับ...แล้วเปลี่ยนเป็นโช๊ค A32 ต้องแปลงอะไรมั๊ยครับ ท้ายจะสูงกว่าเดิมอีกหรือเปล่า ตอนนี้กะลังสวย เสียตังอีกแร๊ะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:25:43 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:25:10 ----------

ขอบคุณครับ...แล้วเปลี่ยนเป็นโช๊ค A32 ต้องแปลงอะไรมั๊ยครับ ท้ายจะสูงกว่าเดิมอีกหรือเปล่า ตอนนี้กะลังสวย เสียตังอีกแร๊ะ

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ใส่ a32 ได้เลยครับ มันตูดโด่ง และแข็งกว่าหน่อย เพราะรถมันหนัก แต่พอมาใส่กับ b14 ติดแก๊ส ก็จะพอดีครับ

ขอบคุณครับ.....รอตังส์ออกก่อน ท่องเที่ยวบ่อยตังส์หมด 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้