ฺB14 ไฟน้ำมันเครื่องกระพริบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaichana P., 19 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chaichana P.

Chaichana P. New Member Member

8
    0
    0
    ืNissan b14 ปี 2000 เวลาขับไป หน้าปัทม์ ไฟน้ำมันเครื่องกระพริบ สักพักจะหายไป แล้วก็จะกลับมากระพริบอีก เช็คระดับน้ำมันเครื่องก็ปกติครับ ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรครับ ต้องตรวจเช็คตรงไหนหราครับ

2. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    จะมีปลั๊กวัดแรงดันน้ำมันเครื่องอยู่ด้านล่างใต้รางหัวฉีด น่าจะเป็นที่ตัวนั้น
    ของผมก็เสียเหมือนกันจะเข้าไปเปลี่ยนวันนี้ ไม่รู้ว่าราคาเท่าไร

3. Chaichana P.

Chaichana P. New Member Member

8
    0
    0
    มองจากด้านนอก มองเห็นเลยไหมครับ แล้วเปลี่ยนแล้วหายไหม แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมก็เป็นครับ แต่ของผมมักจะขึ้นตอนฝนตก สงสัยของผมจะแพ้น้ำซะแล้ว
    ส่วนราคานั้น ผมเคยถามช่างนะคับ เห็นว่าตัวนึง ราคาไม่เท่าไรหรอกคับ หลักร้อยอะคับ

5. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    ผมเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ ใช้ของเก่าญี่ปุ่น ราคา 100 บาท + ค่าแรง 200 บาท
    ใช้เลาประมาณ 3 ชั่วโมง (รอเครื่องเย็นด้วย) อาการหายเลย

เท่าที่ผมเห็นช่างทำ คือ ยกรถขึ้นตั้ง แล้วมุดเข้าใต้ท้อง แล้วก็ถอดหลายอย่าง
    กว่าจะถอดเจ้าตัวนี้ออกมาได้ ช่างบอกมันอยู่ด้านล่างระหว่างปั้มน้ำกับคอไอดี
    ใหญ่ประมาณประแจเบอร์ 26

6. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แพ้นํ้าซะงั้นจะชวนไปกิน MK สักหน่อย อิอิ

7. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ช่วงนี้กินเจคับ

8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เจเล่บิวตี้เหรอ.....

9. Chaichana P.

8
    0
    0
    ขอบคุณครับผม

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    โดนไปวันนี้ครับ รั่ว มีน้ำมันซึม ของใหม่ japan 180 บาทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้