ช่วยด้วยครับ เบาเครื่องคับรอบเบาดับไม่ก็สั่น ทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 17 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ขับประมาณ 15 กม.ไม่เป็นไร ครับ พอถึงประมาณ 20-30 กม. เกวัดความร้อนขึ้นเลยขีดกลาง เบาเครื่องก็วูบดับไปเลยดื้อๆ แต่สตาร์ทติดเหมือนไม่เป็นไร ขับรถมาสักพักถ้า เบาเครื่องก็จะวูบดับไปอีก ( รถติดแก๊สด้วยครับ ระบบดูด ) เป็นทั้ง แก๊สและน้ำมันครับ เป็นที่อะไรครับ

1. Paanzung

Paanzung New Member Member

79
    0
    0
    ขับนิดเดียวทำไมร้อนไวจังครับ
    ลองเช็ค น้ำ/ น้ำมันเครื่อง ดู รึยังครับ บางทีอาจจะแห้งก็ได้นะครับ

2. ปกติครับ นำ้เต็ม น้ำมันยังไม่แห้ง

3. Paanzung

Paanzung New Member Member

79
    0
    0
    แหะๆๆ สงสัยต้องพึ่งอู้แล้วอ่ะ ติดแก็สด้วย ความร้อนจะสูงกว่า รถปกติทั่วไป อีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้