ศุกร์ 13 ด่านเยอะมากมีใครโดนเป่าเหมือนผมบ้างค๊าบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bern_drangkab, 15 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    คืนวันศุกร์ 13!!!! โดนเป่าที่ด่านหน้าโลตัสบางเขน ประกันตัว 2หมื่นออกมา แล้วเช้าวันเช้าก็ไปรายงานตัวเสียค่าปรับที่ศาล ซวยจิงๆคับมีเพื่อนๆคนไหนโดนบ้างค๊าบเพราะที่ศาลเมื่อเช้าวันเสาร์คนเยอะมากตกแล้ว สน. ล่ะประมาณ 20 ราย เหอะๆ:cry::cry::cry:

2. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    โดนเมื่อปีที่แล้วยังเข็ดอยู่เลย ..... เมาไม่ขับไงครับ

3. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    รามอินทรา แจ้งวัฒนะ หลักสี่ โล่งคับ

หรือว่ากลับมาตอนจะ ตี 4 ด่านปิดหมดแล้วหว่า ^^

4. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    ถ้ามาจากดินแดง ข้ามสะพานข้ามแยกสุธิสาร ด่านตั้งกัน ตอนลงสะพานเลย ระวังกันละ !

5. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ผมนั่ง แท็กซี่คับ ฮิๆ

6. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    แถวบ้านไม่เจอนะ สงสัยที่นั่นคงเร่งทำยอดมั้ง

7. Boyd_Za

Boyd_Za New Member Member

19
    0
    0
    เมื่อคืนตอน 5 ทุ่มกะลังตั้งอยู่เลยตรงประชานิเวศน์ โชคดีที่กลับก่อน

เพิ่งโดนเป่าไป 2 เดือนที่แล้ว ยังเข็ดอยู่เลย ยังไงเมาไม่ขับดีกว่าคับ เพื่อนๆ

8. ผมโชคดี ไม่ได้ออก เพราะซ้อมดนตรี หิหิ...

9. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ช่วงเวลาห้ามขับรถ ในกรณีเที่ยวสำหรับผมคือ 24.30 - 03.00

แต่ใครที่รู้ตัวว่าเมาแล้วขับไม่มีสติ หรือชอบกินจนเมาเป๋ อันนี้อย่าเลยนะครับ

ใครที่กินพอดีๆ แต่แอลกอฮอลล์เกิน แต่ไม่ให้อ้วก ก็ขับได้ ผมก็กินพอดีๆเอา ถ้ามันหนักๆอาศัยแท็กซี่เอา

ไม่ก็ร้านไกล้ๆบ้าน ขับแปบเดียวถึง ไม่อันตรายดี

10. กลับเช้าปลอดภัย นอนห้องสุภาพสตรีที่พบเจอในสถานบันเทิง

11. ทำตามคำแนะนำด้านบนคับ แต่ถ้าหาไม่ได้จิงๆ ก็ นอนรอด่านเลิกคับ ตี 3 กว่าๆ มานก็เก็บด่านกลับบ้านกันหมดแล้ว

12. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    เมาอยู่บ้านมานานแล้ว สบายไม่มีด่าน ทำรถแดกเหล้าเพลินๆ

13. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    เมา ไม่ขับ ไม่เป่าด้วย ระวังนะคับ อย่าขับเลย

14. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    เพิ่งโดนมาเมื่อวันเสาร์ ประกัน 10000 บาท ขึ้นศาลวันนี้เอง ปรับ 4000 บาท ยึดใบขับขี่ 6 เดือน สน.ชนะสงคราม
    เป่ามาไม่เกิน 80 ด้วย ซวยมากๆ ระวังกันไว้นะครับ

15. ดีนะไปไปแถวนั้น...

16. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เคยโดน 2 ทีเป่าเเต่ตอนนั้นไม่ได้กิน โชคดีจริงๆ ระวังกันหน่อยคร้าบ เมาก้อหาเเท็กซี่กลับคร้าบหรือไม่ก้อนอนในที่ๆปลอดภัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้