รถมีอาการสตร์ทยาก ดัง แช๊ะๆๆๆ นานกว่าจะติด + แนะนำที่ซื้อปั๊มติ๊กในถังน้ำมัน มือหนึ่วหน่อยครับว่าที่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย M_kun, 16 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. M_kun

M_kun New Member Member

47
    0
    0
    รถมีอาการสตร์ทยาก ดัง แช๊ะๆๆๆ นานกว่าจะติด สาเหตุจากอะไรได้บ้างครับ
    รถติดแก๊สครับ ติดมา 1.5 ปี จากประสบการณ์เคยเปลี่ยนปั๊มติ๊กในถัง แล้วหายครับ
    ไม่แน่ใจว่าจะเป็นเหมือนเดิมหรือเปล่า

แบตเปลี่ยนใหม่แล้ว
    ไดชาร์ตให้ร้านเช็ค OK ครับ
    รถส่วนใหญ่วิ่งแก๊ส แต่สตาร์ทน้ำมัน เดือนหนึ่ง ใช้รถประมาณ 1500 โล วิ่งน้ำมันประมาณ 100 โล

แนะนำที่ซื้อปั๊มติ๊กในถังน้ำมัน มือหนึ่วหน่อยครับว่าที่ไหน ว่าราคาเท่าไร ที่ไหน ผมอยู่ห้าแยกลาดพร้าวครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2012
  2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ก่อนเปลี่ยนให้ช่างทดสอบก่อนไม่ได้เหรอครับ เกรงว่าจะเสียตังเยอะ แล้วไม่หายน่ะครับ เพราะเปลี่ยนมือหนึ่งด้วย

3. gipson

gipson New Member Member

47
    4
    0
    ผมก็เคยเป็นครับอาการคล้ายๆกัน สตาร์ทติดยากมาก บางทีก็ติดแบบง่ายๆเลย ตามอารมณ์ของมัน พอให้ร้านไดนาโมเช็คดูที่ไดสตาร์ทเพราะคิดว่าเป็นถ่านหมด พอแกะไดสตาร์ทออกมาถ่านยังไม่หมด
    แต่สนิมเต็มไปหมดมันเลยทำให้สตาร์ทติดยาก เพราะรถผมเคยขับลุยน้ำผ่านมาหลายเดือนแล้วเพิ่งมีอาการ เสียค่าใช้จ่ายประมาณ 600 บาท ตอนนี้สตาร์ททีเดียวติดเลยครับ ตอนแรกเกือบเสียตังซื้อแบตลูกใหม่แล้วครับโชคดีไป

4. Lสองร้อยSX

Lสองร้อยSX New Member Member

50
    3
    0
    อาการสตาร์ทยากเป็นเฉพาะตอนใช้น้ำมันหรอคับ ถ้าใช่ก็ลองเช็คระบบน้ำมันก่อนก็ได้คับ เช็คให้ชัวร์ก่อนนะคับแล้วค่อยเปลี่ยนอะไหล่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้