กระจกหน้า U12

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย PK_RY, 21 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PK_RY

PK_RY New Member Member

8
    0
    0
    กระจกหน้า U12 แบบ 2 ชั้นหาได้ที่ใหนครับ กระจกหน้าผมแตก 2 ครั้ง เพราะโดนเศษหิน อยากได้แบบ 2 ชั้น หาที่ใหนก็ไม่มี

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    คุณมีทางเลือก 2 ทางถ้าต้องการซึ่ง กระจกบานหน้า 2 ชั้น...
    1. หา กระจกเก่าจากเซียงกงญี่ปุ่น ที่เป็นของตัว U12 ขับสี่ เครื่อง SR20DET ตัวรถปี 1991 จะได้
    กระจกหน้า Laminate สีออกเขียวๆ มา (ตัวอื่นๆ กระจกจะสีชา และเป็น Tempers)
    2. หา ร้านกระจกใหญ่ๆ ในกรุงเทพ ที่เป็นตัวแทนจากโรงงาน ให้เค้าสั่งโรงงานใน
    เมืองไทย (TSG, BSG) ทำกระจก Laminate ให้สนนราคาอยู่ที่ 2-2.5 เท่าของกระจก Temper ครับ.......

3. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    ก็มันลูกรักเนอะ เอาใจช่วยครับ ถ้าได้แล้วช่วยแจ้งในกระทู้ด้วยเผื่อเป็นแนวทางให้กับท่านอื่นๆ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    เป็น Shortcut นะครับ..........:)
    มีร้านกระจกใหญ่ๆ อยู่บนถนนรามอินทรา ที่เป็นตัวแทนของโรงงานกระจกใหญ่อันดับต้นๆ ของประเทศ
    รับสั่งทำกระจก Laminate อ่ะครับ........ ลองไปถามหาดูครับ.....

5. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ข้อมูลแน่นปึ้กกกก

6. yy_u12

18,827
    95
    48
    :) อ่อ......... ไม่หรอกครับพี่ปอ
    ผมแค่มั่วๆ ซั่วๆ ไปเรื่อยครับพี่ปอ..... ถ้าจะให้เจ๋งจริง ต้องไป Search ใน Web ต่างประเทศ
    แล้วก็มีข้อเท็จจริงออกมา Post ให้ชาวไทยใน Racing Web ได้รับรู้ครับ......

:D อิอิ

7. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ขอความกรุณาบ้างนะครับ เผื่อมีเรื่องรบกวนสอบถามนะครับพรี่ :D:D:D

8. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    มีโรงงานที่ทำในไทยบางที่ขายอยู่ มีหลายรุ่น รุ่นที่ไม่น่ามี อย่าง 910 ยังมีเลย แต่เค้าไม่ได้รับติดตั้ง :welcome:

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    :) อิอิ
    อย่ามาถามผมเลยครับพี่ปอ......
    จะเชื่อผมได้เหรอ ขนาดมีบาง board เค้าหาว่าผมมั่ว ไม่มีอะไรอ้างอิง
    ไม่เหมือนตามที่ฝรั่งต่างชาติ Post ไว้ใน Internet อ่ะครับ....

อิอิ
    :)

10. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    คนนั้น คง บร้า . . .

11. yy_u12

18,827
    95
    48
    ครับ....... ผมเป็นคนบร้า ไงครับ........ อิอิ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้