ปัญหามาแล้ว...จากการใส่ไฟชีนอน..xenon

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย lording1, 6 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    เพื่อนคนไหน...ใส่ไฟ..xenon แล้วมันสว่างแบบไปเป็นก้อนส่องยันตึก

ชั้นสาม บ้างไหม...มันสว่างก็ดีหรอกแต่ไฟมันฟุ้ง...กระจายไปหมดเลย

และสังเกตดู..มันมาจาก jazz ไม่มีที่ครอบไฟหน้าอะ...

มันเลยกดไฟให้ตําไม่ได้...เพื่อนๆลองสังเกตดูคับ

ผมว่าจะแก้ไขอย่างไรดีคับ...เอาอะไรมาใส่ดี

แบบเกรงใจคนอื่นมากๆๆเลยคับ

มันสว่างแบบไฟสนามบอลตอนคืนเลยอะ

ช่วยหน่อยนะคับ

2. teeZX

teeZX New Member Member

56
    2
    0
    ตั้งจานฉาย ให้มันคว่ำหน้าให้มากที่สุดครับ

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    มันมีตัวบังหลอดด้านล่างมั้ยคับ

ปกติเวลาใส่ซีน่อนมันต้องตั้งโคมใหม่ด้วยนะ

ตั้งให้ต่ำลงหน่อยนึง

4. Ekq_SunG_FitGD1

Ekq_SunG_FitGD1 New Member Member

40
    0
    0
    ตั้งโคมใหม่นะครับ ถ้าไม่หายก็ต้องเปลี่ยนหลอดครับ ถ้าว่างก็เข้ามาเดี๋ยวดูห้ฟรีครับ

5. giantteddy

giantteddy Member Member

31
    0
    6
    เห็นเค้าทำDIYโดยเอารางอะลูมิเนียมมาทำตัวบังหลอดครับ ถ้าไม่ยากเกินไปลองดู

6. @ BirD_BirD @

@ BirD_BirD @ New Member Member

33
    0
    0
    ปรับโคมก็ได้คับมันจะมีรูให้ปรับอยู่ที่โคมอะ แต่ต้องใช้ไคขวงยาวๆหน่อยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้