เคฟล่าทรงมูเก้น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 12 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ไปแต่งรถมานิดหน่อยกันลืมครับ เป็นงานของ Yatt พระราม 5 ทั้งกระโปรงหน้าและหางหลัง

1. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เปลี่ยนจาก RE11 เป็น AD08 แล้วหรอครับพี่โต้ง

2. เปลี่ยนไปนานแล้วสำหรับยางอ่ะ แต่หางหลังเคฟล่าเพิ่งไปเปลี่ยนมาใหม่ ช่วยดูหน่อยเป็นไง

3. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    รบกวนถามพี่โต้งหน่อยคับ
    ถ้าน้ำไหลลงไปในช่องฝากระโปรงที่เจาะไว้ แล้วพัดลมทำงานขึ้นมา น้ำไม่ถูกตีกระจายเต็มห้องเครื่องเลยหรอคับ
    หรือว่ามีทำทางน้ำไหลอะไรหรือเปล่าคับ ^^ ขอข้อมูลหน่อยคับ สนใจฝากระโปรงแบบเจาะเหมือนกันคับ

4. รถของผมยังไม่ได้ทำอะไรเกี่ยวกับการป้องกันน้ำเข้าเครื่องจากฝากระโปรงที่เป็นรูเป็นช่องทั้งๆ ที่ใส่มาเกีอบ 2 ปีแล้ว
    ถามทางร้านตอนติดตั้งใหม่ๆ ว่า แล้วเวลาฝนตกเครื่องยนต์จะไม่มีปัญหาเหรอ ทางร้านตอบว่าไม่เคยมีลูกค้าที่ใส่
    กระโปรงเคฟล่ารุ่นนี้มา complain เลยสักราย ผมก็งงๆ เหมือนกันนะว่ามันเป็นไปได้ไง แต่พอเอารถไปใช้มันก็
    ไม่เห็นมีปัญหาอะไร เคยเจอฝนและพายุตกใส่มาจนนับไม่ถ้วนแล้วเพราะไปติดตั้งตอนต้นปี 54 ก็ไม่เคยดับกลางถนนเลย
    สักครั้งเดียว ส่วนเรื่องพัดลมทำงานตอนฝนตกนั้น ไม่น่าจะเป็นเพราะตอนฝนตกเครื่องจะเย็นมากจาก
    ช่องลมดังกล่าว+อุณหภูมิอากาศภายนอกที่เย็นเพราะฝน ยังไงๆ พัดลมก็ไม่ทำงานแน่ๆ ปัญหาน้ำกระจายในห้อง
    เครื่องก็เลยไม่เกิด แต่ยังไงๆ ผมก็ไม่อยากให้น้ำฝนเข้าไปในเครื่องยนต์รถของผมอยู่ดีนั่นแหล่ะ เพราะจะเจอปัญหาเรื่อง
    สนิม ตอนนี้กำลังหาวิธีปิดช่องดังกล่าวอยู่แต่ยังไม่ได้ทำ มันไม่ควรเปิดเอาไว้อย่างงั้น ตามความเห็นของผม

5. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ผมเคยถามพี่แจง พี่เค้าบอกว่าก็มีไหลลง Header บ้าง
    ถ้าพี่มีแนวทางยังไงรบกวน update หน่อยนะคับ ขอบคุณคับ ^^

6. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    หล่อๆๆเลยครับ

7. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ทรงนี้เท่าไหร่หรอครับพี่

8. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    หล่อมากพี่

ว่าแต่ไปทำมา ขออณุญาติคนที่บ้านแล้วหรือยัง ครับพี่โต้ง

9. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    โหดกว่าเดิมเยอะเลยครับพี่ กันชนก็สวยครับ

10. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    งามเลยครับ

11. หางหลัง 12,000 กระโปรงหน้า 15,000

12. ยังเลย ยังไม่ได้ขออนุญาติเพราะกลัวไม่อนุมัติแถมบ่นตามมาอีกเป็นกระบุง

13. Mod ช่วยลบกระทู้ที่ซ้ำออกให้หน่อยเหอะ ผมพยายามลบมาครี่งชั่วโมงแล้ว ยังลบไม่ได้เลย
    ไม่รู้เป็นหออะไร ขอบคุณนะ

14. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    พี่โต้งคับ ผมว่ารายการต่อไปที่พี่น่าจะทำแล้วก็ราคาไม่แพงก็คือ
    หุ้มสติ๊กเกอร์ตรงคิ้วขอบกระจกตรงที่มันเป็นโครเมียมอ่ะพี่ หุ้มสีดำไปเลยสวยกว่า หรือไม่ก็หุ้มสติ๊กเกอร์เคฟล่าร์ก็งามไปอีกแบบ ^^

15. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    สวยมากๆ เลยคร้าบบ

16. Ake_99

Ake_99 New Member Member

248
    0
    0
    :D สวย..โหด...หวานสักนิด...ว่าแต่ที่เหลือใช้ส่งมาภูเก็ตบ้างก้อได้นะ

17. จะพยายามครับ

18. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    ฝากระโปรงลายเดียวกับผมเลยคร้าบบบพี่โต้ง

19. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    สวย โหดมากครับพี่

20. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    สวยครับพี่ ต่อไปคงเป็นแก้มซ้ายขวา ต่อด้วยฝาหลังเคฟลาอีกชิ้นแน่..ๆ

ไม่อ่ะครับ ขอบคุณ ผมไม่ชอบสไตล์แก้มรถซ้ายขวาเป็นคนละสีกับตัวรถ แต่ถ้าเป็นหลังคากำลังคิดอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้