โช๊คอัพ Amanda (AMD) สำหรับ B14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Poy, 12 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    มีคนแนะนำผมว่าโช๊คอัพยี่ห้อนี้ ดีกว่า Kayaba ของเดิม เพราะเป็น Gas ทั้งสี่ต้น ราคาก็ไม่แพง
    พอดีผมจะเปลี่ยนโช๊คอัพใหม่ก็เลยอยากถามผู้รู้นิดหนึ่งว่าดีจริงๆหรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    สำหรับคำแนะนำ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เพิ่งรู้ว่ายี่ห้อนี้ก็มีของรถเก๋ง นึกว่าทำแต่กระบะ

อีกหนึ่งทางเลือกที่ราคาไม่แพง

ใครเคยใช้เคยนั่งก็ขอcommentหน่อย :)

3. oyes789

oyes789 New Member Member

40
    0
    0
    ถามเพิ่ม นิดนึงนะ ครับ ถ้าเปลี่ยนโช๊ค เเล้ว ตัด สปริง โหลดหน้าลง มัน จะกระเเทกไหม ครับ

อยาก ซิ่งๆ เตี้ยๆ

- - - Updated - - -

ถามเพิ่ม นิดนึงนะ ครับ ถ้าเปลี่ยนโช๊ค เเล้ว ตัด สปริง โหลดหน้าลง มัน จะกระเเทกไหม ครับ

อยาก ซิ่งๆ เตี้ยๆ

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ยี้ห้อนี้ไม่รู้เลยครับรอผู้รู้
    ส่วนการตัดสปริงไม่แนะนำนะครับ ถ้าอยากโหลดให้หาสปริงโหลดดีกว่าครับ ^^

5. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    ด้านล่างนี้คือข้อมูลที่ผมไปเจอมาครับ

ชื่อสินค้า : โช๊คอัพหน้า Nissan sunny B14 ABS Amada
    โช๊คอัพหน้า Nissan sunny B14 ABS Amada กระบอคเหลือง
    ร้านค้า : PHLmotorparts Proshop
    ราคา : 1,800 บาท

- - - Updated - - -

ด้านล่างนี้คือข้อมูลที่ผมไปเจอมาครับ

ชื่อสินค้า : โช๊คอัพหน้า Nissan sunny B14 ABS Amada
    โช๊คอัพหน้า Nissan sunny B14 ABS Amada กระบอคเหลือง
    ร้านค้า : PHLmotorparts Proshop
    ราคา : 1,800 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้