สอบถาม เรื่องการ ทำช่วงล่างใหม่ทั้งระบบ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย nutzajung, 27 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutzajung

nutzajung New Member Member

13
    0
    0
    วันนี้ผม ขับรถไปแล้ว รถดับกลางอากาศเนื่องจากปั๊มติ๊กเสีย

ทำให้รถถอยหลัง รถข้างทาง กำลังขึ้นเขาพอดี

อยากจะทราบราคา ของหน่อยครับ

เน้น อยากได้ของแท้ ครับ

ปั๋มติ๊ก
    ลูกหมากปลายกันโคลงหน้าหลัง ซ้าย/ขวา
    ยางหุ้มเพลาขับซ้ายขวา
    จารบี
    ลูกหมากปีกนก หน้าหลัง ซ้ายขวา
    ลูกยางๆอื่นๆ

โช็ค เดิมหรือแต่ง ใส่ NX ใครมี อันนี้ถ้าแต่งมือสองพอรับได้ หรือเบิกใหม่ ก็ได้ครับ ลงล้อขอบ 17

ใครพอจะทราบราคาไหมครับ จะเอารถไปบิวใหม่ครับ

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    รู้แต่โช๊คเบิกใหม่ประมาณ 2,xxx กลางๆ ครับ

3. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    โช๊คใส่ B13 มีหลายยี่ห้อให้เลือกใช้ครับ ตามงบ ต้นละพันนิดๆก็มีของ AMD น้ำมัน ถ้าจะเอา AMD แก๊ส ก็พันกลางๆพันปลายๆ ต่อต้นครับ มียี่ห้อ Gabriel ก็โอเคราคาพอๆกะ AMD แก๊ส แพงกว่านิดหน่อย
    หรือจะหาพวก KYB SR กระบอกฟ้ามือสอง (หายากหน่อย) ก็พอมีครับ ถ้าจะเล่นของแต่ง สตรัดปรับเกลียวตรงรุ่นไปเลยก็รอจับพวก Tein ไว้ราคาประมาณ 25000 +/- ครับ
    หรือจะเอาของใหม่เบิกได้ รอนิดหน่อยก็มี K-Sport ราคาสามหมื่นต้นๆ

สปริงมีของเทียมใต้หวันมั้ง ขายอยู่ตามวรจักร์ราคาประมาณ 800 บาทครับ หรือจะเล่น H&R ก็มีของเหมือนกันเสปค N14 ผมใส่อยู่ราคา 5800-6000 บ.ครับ

4. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    ส่วนพวกลูกหมาก ผมเคยให้อู่เปลี่ยนยกชุดด้านหน้าทั้งหมดอยู่ราวๆ หกพันบาทครับ ของใหม่หมด (แต่ตอนนี้ลูกหมากปลายแร็คกับยางกันฝุ่นผมพังอีกแล้วสงสัยฮาร์ดคอร์เกิน)

5. nutzajung

nutzajung New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ วันนี้เอารถไปเก็บช่วงล่างทั้งหมดแล้ว เหลือแต่ โช๊ค ตัดสินใจอยู่ครับ

สนใจ tein เหมือนกัน แต่ก็มอง watanaba ไว้อยู่ครับร้านบอกว่ากระดางน้อยกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้