สอบถามอาการเกียร์ หลุดกลับมาที่เกียร์ว่างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย @Musachi, 4 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @Musachi

@Musachi New Member Member

40
    1
    0
    สอบถามหน่อยครับพี่ๆ รถ B 16 A M/T ครับ ผมขับรถมาดีดี เข้าเกียร์ 5 ไว้ครับ สักพักใหญ่เกียร์กลับมาที่เกียร์ N เฉยเลยครับ เป็น 2 ครั้ง ห่างกันสัก 5 นาทีครับ

พอทราบอาการเช่นนี้ไหมครับ

2. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ซิงโครเมท รึเปล่า! ลองดูครับ

3. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    น้ำมันเกียร์หายหรือเปล่าครับ พี่เคยเป็นแบบนี้เลยปรากฎว่าซีลรั่วน้ำมันเกียร์ไปหมดเลยครับ

4. @Musachi

@Musachi New Member Member

40
    1
    0
    เดี๋ยวต้องไปเช็คแล้วครับพี่ ถ้าน้ำมันเกียร์หายอาการหนักไหมพี่ แต่ถ้าซิงโครเมท ละตายเลยเครียดๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ ใครเคยเจออาการนี้ช่วยกันวิเคราะต่อนะครับเพื่อเป็นความรู้แด่สมาชิกท่านอื่นครับ

5. EK_Ayutthaya2

EK_Ayutthaya2 New Member Member

20
    0
    0
    หายหรือยังครับ พบสาเหตุหรือเปล่า เป็นเหมือนกันครับ ตอนนี้วิ่ง4เกียร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้