คำถามเกี่ยวกับ ความสูงโช๊คหน้า กับระยะไฟหน้ารถครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Vasuta.com, 19 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    อยากทราบว่า ทุกๆ 1 เซนฯ ที่เราโหลดหน้าลง
    จะมีผลให้ระยะแสงของไฟหน้า สั้งลง เท่าไรอ่ะครับ

2. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    ไม่รู้จะตรงกับที่ถามเปล่านะครับ

รถเตี้ยลงก็ปรับไฟใหม่ให้มัน ฉายขึ้น สิครับ ^^

3. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เป็นคำถามที่ตอบยากนะ ระยะสั้นลงเท่าไร มีใครเค้ามาวัดกันหรือเปล่าก็ไม่รู้ แสงไฟมันก็ฟุ้งไม่มีขอบให้วัด
    ถ้ารู้สึกว่าระยะมันสั้นไปก็ตั้งไฟขึ้นมาอีกนิดก็พอ ถ้าสูงมากเกินไฟ เปิดไฟสูงมันจะส่องขึ้นฟ้าไปเลย (ในกรณีโคมไฟต่ำและสูงอยู่อันเดียวกัน)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้