รักที่จะแต่งรถ แต่ต้องเดือดร้อนเพื่อนร่่วมทาง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 23 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    พอดีวันนี้หนีน้ำท่วมจากกรุงเทพ เอารถมาฝากบ้านเพื่อนที่ชลบุรี
    หลังจากลงลอยฟ้่า เข้าเลี่ยงเมืองชลบุรี ก็ได้พบกับรถ Civic ตัวล่าสุด
    พี่แกเล่นเอาไฟDaylight มาติดที่กันชนท้าย เจ้าของรถจะรู้ไหมว่า
    มันเป็นอันตรายกับเพื่อนร่วมทางขนาดไหน แสบตามากมาย
    ผมล่ะงงจริงๆ รักที่จะแต่งรถ แต่ดันทำให้คนอื่นเดือดร้อนนี่ก็ไม่ไหวนะคับ
    หรือว่าเจ้าของรถเขาจะไม่รู้ว่าประโยชน์ของไฟ Daylight มีประโยนช์ยังไง
    ใช้เพื่ออะไร เห็นว่ากำลังฮิตกัน กูก็ติดมั่ง แต่ถ้าคุณติดถูกวิธีก็ไม่มีใครว่าไรหรอก
    แต่ดันมาติดที่กันชนหลังนี่ดิ คนใช้รถเขาเดือดร้อนกัน ขับตามนี่แสบตามากมาย
    ยังไงก็ฝากเพื่อนๆ ด้วยนะครับ ช่วยๆ กันหน่อยคับ จะแต่งรถทั้งที ก็ขอให้อย่าเดือดร้อน
    เพื่อนร่วมทางเลยคับ
    เข้ามาบ่นแค่นี้คับ ขอบคุณที่รับฟังคับพี่น้อง
    รูปอาจจะไม่ชัดนะครับ เพราะถ่ายจาก iphone

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2011
  2. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    แบบนี้ก็แย่เลย แสบตา

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ผมว่า daylight ถ้าเปิดกลางคืนแสบตากว่าพวกตัดหมอก RAYBRIG กับ VIOS อีกนะนั่นนน

4. เจอประจำ มันจะเปิดอะไรกันนักหนา ไฟเนี่ย เยอะแยะไปหมด

5. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    เจอแค่ตัดหมอกหลังก็จะแย่อยู่แล้ว

6. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    ผมเจอเปิดตัดหมอกหลังหรือdaylightเปิด ใส่คันหลัง ผมเปิดไฟสูงสาดเลยจี้ จนกว่ามันจะปิด สงสัยมันไม่ได้อ่านคู่มือว่าไฟเค้ามีไว้ทำหน้าที่อะไร

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อเจอครับ แสบตาจริงๆ

8. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    เค้ากำลังทำให้คำว่า กลุ่มรถแต่ง กับ แก๊งกวนเมือง กลายเป็นสิ่งเดียวกัน

9. aumrocky

aumrocky Member Member

63
    10
    8
    เจอแบบนี้เสียสุขภาพสายตามากๆ

10. ultarmans

ultarmans New Member Member

7
    0
    0
    เอาเป็นว่า เค้าเห่อกัน ก็เห่อตาม แต่มันเดือดร้อนคนอื่น

แต่งรถก็อย่าไปเดือดร้อนคนอื่นนะครับ

11. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    แม่งโง่ แต่มันคงคิดว่ากรูเท่

12. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    เปิดตัดหมอก หน้าหลังในกรุงเทพ ทั้งๆที่ไฟสว่างทั่วถนน ถ้าไม่รู้พอแก้ไขได้ แต่ถ้าตั้งใจก็พูดยากอ่ะ

13. เบื่อมาก new vios กะไฟตัดหมอกหลัง

14. kritgd3

kritgd3 New Member Member

51
    0
    0
    ใช่เลยครับ เจอประจำ

15. Twisty

Twisty New Member Member

98
    1
    0
    เพื่อนผมมันขับ new vios มันก็บอกว่ามันเปิดประจำ

เหตุผลของมันคือกลัวคนอื่นไม่เห็นรถมัน ผมเลยด่ามันไปชุดใหญ่เลย 555+

เพื่อนผมมันเป็นผู้ ญ อะคับว่าซ่ะน้ำตาคลอเลย

16. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    เจอ MU7 เปิดตัดหมอกหลังรถก็สูงเข้าตาเต็มๆไม่เข้าใจจะเปิดทำมัย

17. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    [GLOW][/GLOW]

18. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ไม่สมควรเลยครับ ฝากบอกๆกันด้วยนะครับ เรื่องไฟตัดหมอกหลังอีกอย่าง

19. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    นอกจาก Vios Yaris

บางรุ่นพวก camry altis ไฟตัดหมอกหลังอยู่ในโคม

มันก้อเปิด

เสื่อม

20. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    คนธรรมดาเค้าไม่ทำกัน

21. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    อย่าว่าแต่ Day Light หรือตัดหมอกหลังเลยครับ

พวกไฟแต่งทั้งหลายก็เหมือนกัน โดยเฉพาะรถกระบะ โคมใหญ่ๆ ตำแหน่งไฟสูงๆ บางคันทั้งไฟใหญ่ทั้งสปอร์ตไลท์ ทั้งเดย์ไลท์

แต่งกันแต่พอดีๆ เถอะครับ เงินท่านแต่มันทำร้ายคนอื่น

22. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    แบบนี้ไม่ไหวๆ

23. much

much New Member Member

239
    1
    0
    ในรูปยังแสบตาเลยนะ

24. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    คนที่เปิดไฟพวกนี้ ลองคุณไปเจอบ้างสิครับ มันจะเท่ห์ขนาดไหนกันเชียว

รถแต่งมันจะสวยจะเท่ มันเกี่ยวกับไฟที่เป็นส่วนเกิน ด้วยหรอครับ แบบนี้ก็ไม่ต้องแต่งกันแล้วล่ะ รถน่ะ ซื้อมา ยัดไฟแล้วเปิดแม่งให้เต็มรถไปเลย กรูเท่ห์
    ใช้ให้มันถูกที่ถูกทางเถอะครับ ฝนตกหนัก หมอกลงหนัก จะไม่ว่าเลย นี่มาเปิดพร่ำเพรื่อ

ลองมององค์ประกอบการแต่งรถดูครับ ว่าถ้าไม่เปิดไฟพวกนี้ แล้วรถคุณจะดูไม่ได้เลยเชียวหรอ

25. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    แย่คับๆ

26. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    สงสัยพี่เค้าไม่อยากเหมือนใคร คนอื่นติดข้างหน้า ข้าติดข้างหลังซะเลย 555+

27. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
  28. ใช่ครับเจอบ่อยมาก สงสัยแม่งเห่อ อิอิ

29. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    เกรียนมากพวกนี้ คิดว่าเท่

30. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ไอ้พวกเนี้ยมันไม่รู้หรอกคับ ว่าคือไฟอะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้