---------- มุขมาอีกแล้ว ----------

การสนทนาใน 'Vios Project Club' เริ่มโดย --- OS11 ---, 11 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. --- OS11 ---

--- OS11 --- New Member Moderator

573
    3
    0
    เรื่องของมุขจะใช้อันไหนเลือกกันเลย

ช>กลัวโทรศัพท์ระเบิดจัง !!!
    ญ>ทำไมอ่ะค่ะ
    ช> ก้มันอัดเเน่นไปด้วยความรักไง

+++++++++++++++++

คุยโทรศัพท์อยู่ อืม เธอใช้มือข้างไหนคุยโทรศัพท์อยู่อ่ะ (ข้างขวา/ซ้าย) เรารักเธอนะ
    อืมลองเปลี่ยนข้างดิ (อืมเปลี่ยนแล้ว) เราเกลียดเธอแล้ว (ทำไม) ก็เรารักเธอข้างเดียวอ่ะ

ชาย: เฮ้ย ผึ้ง
    หญิง: อะไรผึ้งเผิ้งอะไร ฉั้นไม่กลัวหลอก
    ชาย: ผึ้งจริงๆ
    หญิง: พอเหอะก็บอกแล้วไงว่าไม่กลัว
    ชาย: ผึ้ง...ผึ้งรู้ว่ารักเธอ

++++++++++++++++++++++++

ช) หันอีกข้างมาไม่ได้หรอ
    (ญ) ทำไมอ่ะ
    (ช) ก็เราไม่อยากรักเธอข้างเดียวไง

++++++++++++++++++++++

ชาย: เธอเห็นอะไรบางๆรึเปล่า
    หญิง: อะไรเหรอ
    ชาย: สายใยที่เชื่อมระหว่างเราสองคนเอาไว้ด้วยกันไง
    (อ่า นะ)

++ : ทำไงดีอ่า..เราตาบอดสีอ่ะ
    ++ : โห..จิงอ่ะ แน่ใจเหรอ?
    ++ : อืมม..แน่ใจดิ.. ก็เราเห็นโลกเป็นสีชมพูอ่ะ

ชาย: รักของเธออยู่ที่ไหน
    หญิง: แล้วทำไมหละ
    ชาย: จงออกมามอบตัวกับเราเสียโดยดี....ตอนนี้"ความคิดถึง"ล้อมไว้หมดแล้ว
    หญิง: เล่นซ้ะ

ชาย: ได้ยินเสียงอะไรป่าว
    หญิง: เสียงอะไรไม่เห็นได้ยินเลย
    ชาย: ก็เสียงของเราที่ก้องร้องอยู่ในหัวใจเธอทุกนาทีไง
    (เอื้อ!)

*************+

ชาย: ผมยาวจัง
    หญิง: แล้วจะทำไมเหรอ
    ชาย:เปล่าหลอก ว่าจะยืมมามัดใจหน่อย
    ชาย: รู้มั้ยว่าวันทุกๆวันผมจะคิดถึงคุณแค่ 2 ครั้ง
    หญิง: ตอนกินข้าว กับอยู่กับแม่เหรอจ๊ะ(เคยโดนแบบนี้หละ)
    ชาย: เปล่าก็แค่ตอนที่หลับกับตอนที่ตื่นอยู่เอง
    (Work นะจะบอกให้)
    เพือน2 กำลังง่วนกับการหาอะไรบางอย่างอยู่
    ทำหน้าตาเครียดซะด้วย
    เพื่อนหนึ่งเลยถามไปว่า
    เพื่อน1: หาอะไรอยู่วะ
    เพื่อน2: หารักแท้
    เพื่อน1:
    อยากเป็นเบอร์ดี้จัง(ทำไมอะ)ก็จะได้เป็นหนึ่งในใจคุณไง
    ถ้าชอบไงก้อบอกนะ

+++++++++++++++++++++++++++

ช) บ้านคุณไฟดับรึป่าว
    ญ)ไม่ดับ ทำไมเหรอ
    ช) บ้านผมไฟดับ
    ช)ผมเพิ่งรู้ว่าถ้าไฟดับผมอยู่ได้ แต่ถ้าผมขาดคุณผมคงอยู่ไม่ได้

++++++++++++++++++++++++++

1.สะกดคำว่า"เลิฟ" ซิ = ขอบคุนน่ะที่ทำไห้รุ้จักคำว่ารัก
    2.พุ่งนี้ว่างมั้ยจะชวนมานั่งไนไจด้วยกัน
    3.ระวังลื่นน่ะ = ไจละลาย
    4.อยากเป็นกาแฟ= ที่หนึ่งไนไจคุน
    5. 1+1 เป็นเท่าไร = เท่าไรก้อไม่สำคันเท่ากับไจที่ฉันมีไห้เทอ
    6.ชอบเล่นบาสมั้ย = เดี๋ยวจะเป็นห่วงไห้
    7.หน้าคมจัง = บาดไจ
    8.คิดไนไจบ่อยมั้ย เราอ่ะโคตรบ่อยเลย เพราะเราคินอกไจไม่เป็น
    9. ทามมัยมองอะไรไม่ค่อยเห็นเลย = ความรักบังตา

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ช - เธอเห็นอะไรตรงนั้นมั้ย (ชี้มือไปข้างหน้า)
    ญ - เห็นอะไรอะ?
    ช - ก็เห็นอนาคตของเราสองคนไง
    ญ อ๊อกกกกกกก

++++++++++++++++++++++++++++

ฉัน:เปิดบัญชีรึยัง
    เธอ:เปิดแล้ว
    ฉัน:เหรองั้นจะได้เอาใจไปฝาก

ฉัน:เห็นคุณแล้วอยากจะซื้อบริษัทการบินไทยให้จังเลย
    เธอ:ทำไมอ่ะ
    ฉัน:ก็มันรักคุณเท่าฟ้าอ่ะ

ฉัน:นี่ๆ เราว่าเธอโดนแล้วนะ
    เธอ:โดนไร
    ฉัน:ก็โดนเรารักแล้วไง

ฉัน:เฮ้ย! อย่า!
    เธอ:อย่าอะไร
    ฉัน:อย่าทำให้ฉันรักเธอ

ฉัน:หน้าอย่างคุณน่าจะเป็นเด็กช่างนะ
    เธอ:
    ฉัน:ช่างน่ารักอะไรเช่นนี้

ฉัน:นี่รู้ป่ะ เธอเป็นคนโลภมาก
    เธอ:เอ้า เราโลภตรงไหน
    ฉัน:ก็เธอเล่นเอาหัวใจเราไปทั้ง 4 ห้องเลย
    ฉัน:นี่! เธอที่บ้านไม่มีเก้าอี้ให้นั่งเหรอ
    เธอ:ทำไมล่ะค่ะฉัน:ก็เห็นชอบมานั่งในใจเรา
    พบเธอทีไรก็เจอทุกทีเลย..........เจอละไม-ใจละเมอ
    เธอไม่ต้องแปลกใจหรอกที่หาชื่อตัวเองในพจนานุกรมไม่เจอ.........เพราะมันอยู่ในใจฉันยังตัดมินใจไม่ได้ใช่
    ไหม เอางี้ โยนหัวก้อยกัน ถ้าออกหัว เธอมาเป็นแฟนฉัน ถ้าออกก้อย ฉันจะยอมเป็นแฟนเธอ
    ขอยืมลายมือสวยๆหน่อยได้ไหม...........จะเอาไปจดทะเบียนสมรส
    ใช่สิ ฉันมันคนไร้หัวใจ ก็เธอเอาหัวใจฉันไปหมดแล้วนี่
    ใช่ฉันมันคนหลายใจ..........แต่รู้ไหมทุกใจมีแต่เธอคนเดียว+

++++++++++++++++++++++++++++++

ขอปรึกษาปัญหากฏหมายหน่อยได้ไหม......ข้อหาลักลอบแอบชอบผู้อื่นโดยไม่ได้รับอนุญาต ผิดกฏหมายมาตราไหนครับ

นี่ๆ ขอคำดิ!!!!!!
    คำว่า รัก น่ะ (เอาไว้เล่นตอนกินข้าว)
    ช:รู้เปล่า เที่ยวทะเลตอนไหนสวยที่สุด
    ญ:ตอนไหน
    ช:ก็ตอนที่มีเธออยู่ด้วยไง
    ช:นี่ๆรู้ไหม เวลาเห็นหน้าเธอทีไร มักจะเป็นโรคชักทุกทีเลยอ่ะ
    ญ:โรคชักไรหรอ
    ช:โรคชักจะใจอ่อน
    อยากเป็นแก้วนำ เธอจะได้รินใจใส่ไว้
    ช:เธอมีเข็มกะด้ายไหม
    ญ:เอาไปทำอะไรหรอ
    ช:เอามาเย็บใจนะสิ เห็นหน้าเธอ แล้ใจจะขาด

A : เธอๆๆ ชอบกินไข่พะโล้ป่าว
    B : ก้อชอบนะ
    A : แล้วไข่พะโล้เป็นสีอะไรหรอ
    B : ก้อ ดำๆๆอ่ะ
    A : ถึงไข่พะโล้จะเป็นสีดำ แต่หัวใจคนทำยังเป็นสีแดงนะ

+++++++++++++++++++++++

A : เมื่อคืนเราฝันถึงเธอด้วยล่ะ
    B : ฝันว่าอะไรหรอ
    A : ก็ไม่มีอะไรหรอก แต่ว่าเหนื่อยนิดหน่อย
    B : ทำไมล่ะ
    A : ก้อฝันว่า เข้าไปวิ่งอยู่ในหัวใจเธอทั้งคืนเลยอ่ะ

++++++++++++++++++++++++++++++++++

วันนี้กินข้าวอิ่มจังอยากจะเลอออกมาดังๆว่า
    "เลอทัก" (ลักเทอ)

++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ช:เทอว่าท้องฟ้ากว้างมัยอ่ะ?
    ญ:กว้างดิ
    ช:แล้วทัมมัยเราเขียนคำว่ารักให้เทอไม่พออ่ะ^^

ช เออ..ที่บ้านมีแก้วกี่ใบครับ
    ญ.ทามไมหรอ
    ช.เดี่ยวเค้าเทใจให้หมดเลย

ช:นี่เธอเคยเหนแฟนเราไหม
    ญ:ไม่อะ
    ช:งั้นเธอเดินไปที่กระจกนะนั้นละแฟนเรา

ช.เฮ้อ!เค้าไม่อยากหยุดลมหยุดหายใจเลย
    ญ.ทามไมหรอ
    ช.เพราะทุกลมหายใจเข้าออกฉันมีแต่เธอ

+++++++++++++++++++++++++

เจ็บหรือเปล่าครับ ตอนที่ตกจากสวรรค์
    <เค้าหมายความว่าเราเป็นนางฟ้าอ่ะ>

++++++++++++++++++

ช. นี่คุณ มีน้ำมันป่าว
    ญ. จาเอาไปทามมายอ่า
    ช. เอาไปทอดสะพานรักระหว่างเราไง
    แบบว่า...อ่านะ

A: ถ้ามาหากันอย่าลืมเอา เข็มกับด้ายมาด้วยนะ!!!!
    B: เอามาทำไมหล่ะ?
    A: เอามาเย็บสิ!!! ก้ออยากเจอเธอใจจะขาดแล้ว
    B:
    A: โตขึ้นเราอยากเป็นนักบินอวกาศ
    B: ทำไมหล่ะ?
    A: ก้อเราจะได้ไปเจอกันที่ทางช้างเผือกไง
    B:

++++++++++++++++++++

ญ.นี่เปนรัยป่าว เหนดูเบอ เบอ
    ช.ก้อแค่...เบอว่ารักแทบ แบบว่ารักเทอแค่น้านเอง

+++++++++++++++++++

รักเทอเท่ากำปั้น(ไม่ใช้รักเท่าท้องฟ้า)เพราะว่ากำปั้นมันเท่าหัวใจ เราตายไปเมื่อไหร่
    ความรักมันก้ตายไปในนั้นเลย(ไม่ได้หายไปไหน)

[บ้านเทอร์มีกี่ชั้นอะ]ชาย
    ชั้น[ญ]
    [ดูตามดวงแล้วเค้าบอกว่าบ้านเทอร์ต้องเพิ่มอีกชั้นนะ]ช
    [ชั้นรักเธองัย]ช
    [ญ]เอื้อก

ช : เนี่ยเรามี (แฟนหรือกิ๊ก) แล้วนะ
    ญ : ไหนอ่ะใครเหรอ
    ช : ดูในกระจกสิแล้วจะรู้

++++++++++++++++++

1.กินข้าวยัง
    2.ยัง ช่วยเลือกให้หน่อยดิ
    3.กินนี่ดิ
    พิซซ่าหน้าความรัก สลัดผักความคิดถึง เฟรนฟรายความคำนึงคิดถึงและห่วงใย

ช- ขอยืมกระดาษกับปากกาหน่อยได้ไหมครับ
    ญ-ได้สิ (ยื่นให้)
    ช-อ้าว แล้วเบอร์ล่ะ
    ฮี้วววว
    ญ-กำลังมองหาที่นั่ง
    ช-นั่งอยู่ เขยิบที่ให้
    เอามือตบตรงเก้าอี้
    แล้วพูดว่า "ตรงนี้ว่างครับ"
    แล้วตบตรงหัวใจ "ตรงนี้ก็ว่าง"
    ฮี้วววววววววววว

+++++++++++++++++++++++++++++

ในวันรับน้อง

ช. นี้เทอๆๆ มาจากไหนหรอ??
    ญ. อ่ออเรามาจาก รร
    ช. หรอ...นึกว่ามาจากฟ้า
    ญ. .................!!
    ---------------------------------------------------------
    ช. เห้ยเทอเสื้อมีรูอะ
    ญ. เห้ยจิงไหนๆๆๆๆ
    ช. รูเยิฟ [เลิฟยู]

++++++++++++++

อยากเอาชีวิต > >>ฉันหรอ.......ยิงเลยสิ....ยิงมาที่กลางหัวใจเลย...แต่เธอจะเจ็บหน่อยนะ >
    >>เพราะในนั้นหนะ...............มีเธออยู่
    ใช่สิ ฉันมันคนไร้หัวใจ ก็เธอเอาหัวใจฉันไปหมดแล้วนี่
    ใช่ฉันมันคนหลายใจ..................แต่รู้ไหมทุกใจมีแต่เธอคนเดียว
    ฉัน : แถวนั้นอันตรายครับระวังลื่นนะครับ > >>เธอ : ทำไมหล่ะคะ > >>
    ฉัน : ก้อหัวใจผม ละลายอยู่แถวๆนั้นอ่ะครับ
    เรา: เอ่อโทดที > >>
    เค้า : มีอะไรเหรอ > >>
    เรา : ช่วยยกขาหน่อยได้ไหม > >>
    เค้า : ทำไม > >>
    เรา : ก็เทอเหยียบหัวใจเราอยู่น่ะ

+++++++++++++++++++++++++++++++

อันนี้อยู่กะเพื่อนสองคนนะ
    1:นี่ มีเศษตังค์ป่ะ
    2:เอาไปทำไมอ่ะ
    1:เอาไปโทบอกแม่ว่าเจอเนื้อคู่แล้ว
    ญ:?

+++++++++++++++++++++++++++++++

ช. เธอน่าจะมีญาติเป็นสไปเดอร์แมนนะ
    ญ. ทำไมอ่ะ ?
    ช. ก็เธอจะได้มีเยื่อใยให้เราบ้างอ่ะจิ

++++++++++++++++++++++++++++

เรา : ทำไมวันนี้เรามองเธอเราเจ็บตาจัง > >>เค้า : อ้าว ทำไมเธอมองเราแล้วเจ็บตาล่ะ >
    >>เรา : ก้อเทอสวยเตะตางัย
    ----------------------------------

เรา: เธอๆๆ > >>
    เธอ: มีไรเหรอ > >>
    เรา: เก็บปากกาให้หน่อยดิ > >>
    เธอ: นี่จ๊ะ > >>
    เรา:แล้วอย่าลืมเก็บหัวใจเราที่ตกอยู่ข้างๆปากกาด้วยนะ
    --------------------------------

เรา : เธอเป็นโรคหัวใจรั่วรึป่าว > >>
    เค้า : ทำไมหรอ > >>
    เรา : ก็เราใช้ความรักเติมเท่าไหร่ก็ไม่เต็มสักที
    -------------------------------

ถ้าเธอเป็นโคลน ฉันจะเป็นค ว า > >>ย..............จะได้จมปลักรักเธอตลอดไป
    --------------------------------

ถึงแม้ร.5จะเลิกทาสไปแล้ว........แต่ทำไมหัวใจฉันยังตกเป็นทาสของเธออยู่เลย

---------------------------------

." นี่ๆ ขอคำดิ!!!! " > >>" คำว่า,,รัก,,น่ะ " ((เอาไว้เล่นตอนกินข้าว))
    -------------------------------

เวลาคุยโทรศัพท์กัน > >>
    เค้า:อยู่ที่ไหนอ่ะ > >>
    เรา:อยู่ในใจเทอ > >>
    เค้า:ทำอะไรอยู่อ่ะ > >>
    เรา:ทำใจไม่หั้ยรักเทอ
    ----------------------------------

ช-คืนนี้ขอให้ฝันร้ายนะ
    ญ-ทำไมอะ
    ช-ก็จะได้เข้าไปช่วยในฝันไง

++++++++++++++++++++++++++

a:เฮ้ยๆ ระวังหลุมนะ
    b:หลุมรัยอ่ะ
    a:หลุมรักงัย
    a:เฮ้ยๆระวังหลุมนะ
    b:รุและมุขนี้ ระวังสนิมขึ้นนะ
    a:ทัมมัยอะ
    b:มุขมันเก่าแว้ว

-+++++++++++++++++

ช. "10บาทสิ"
    ญ."ค่าอะไร"
    ช."ข้ารักเองไง"
    ญ.-*-

ช> ขอยืมไม้บรรทัดหน่อยดิ
    ญ> ไม่มีอ่ะ
    ช> อ่าว แล้วเราจะวัดใจของเรายังไง

ช> นี่ เธอ เล็บยาวจัง เราว่าแล้ว
    ญ> ว่าอะไรเหรอ
    ช> เธอชอบเอาเล็บมาข่วนหัวใจเรา

+++++++++++++++

ช : ไปดูฟิลม์กันไหม
    ญ : อืม !!! ที่ไหนอ่ะ
    ช : ก้อที่ที่เรารักกันไง (อิอิอิ)

ช- นี่ๆมีคำถามจาถาม
    ญ- อารายหรอ
    ช- อารายเอ่ย กลมๆมีรูตรงกลาง
    ญ- ..... ไม่รุ้อ่ะ ยอมและ
    ช- รุ้ไหมว่าเป็นห่วง
    ญ- เหอๆๆ

ช: ไม่รู้ว่าไคปิดไฟอะ มืดมากเลยอะ
    ญ: ก้อเดินไปเปิดดิ
    ช: เราไม่รู้ว่า เปิดตรงไหนอะ
    ญ: บ้านตัวเองมะใช่ออ
    ช: ก็ความรักทำให้คนตาบอดมะใช่หรอ

ญ ทำไมคืนนี้ไม่มีดาวเรย- -
    ช ไม่เปนไรหรอก(หยิบไฟแช็ก)
    ญ ทำไมหรอ
    ช (จุดแล้วชูขึ้น)เพราะชั้นจะเปนดาวให้เทอไง
    ------------------------------------
    ญ ถ้าชั้นเลิกกับเทอจะเป็นไรป่าว
    ช ชั้นก็คงจะหลับ
    ญ ...??
    ช หลับไปตลอดกาล

ช-โทดนะครับเห็นกุญแจแถวนี้มั๊ยครับ
    ญ- ไม่เห็นค่ะ กุญแจแบบไหนค่ะ
    ช- แบบที่มันไขหัวใจคุณได้อะครับ

:D :D :D :D :D

2. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
    มุขเสี่ยวมาอีกแล้ว...เเหะๆชอบๆพี่:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้