น้ำมันเครื่องเยิ้มเกี่ยวกับน็อตฝาสูบคลายหรือเปล่า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thep 88-89, 9 มีนาคม 2012

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. thep 88-89

thep 88-89 New Member Member

35
    1
    0
    เครื่อง b 20+16 น้ำมันเยิ้มออกระหว่างฝาสูบกับเสื้อสูบด้านไอเสีย ช่วงข้อออนท่อไอเสียของผมไปโดนถนนที่เป็นหลังเต่าเเรงมาก มันสะเทือนไปถึงเฮดเดอร์เป็นไปได้ใหมที่จะทำให้น็อตคลายตัวจนทำให้น้ำมันเยิ้ม หรืออื่นๆที่เป็นไปได้ครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    รั่วมาจากใต้จานจ่าย หรืออะไรแถวนั้นป่าวครับ แล้วมันก็ไหลมาเยิ้มอยู่ระหว่างฝากับเสื้ออ่ะป่าว

ผมว่าน็อตยึดฝาน่าจะแน่น ตัวเฮดไม่น่าจะรั้งจนน็อตคลายได้อ่ะครับ

ถ้าคลาย ไม่ใช่แค่น้ำมันเครื่องที่จะไหลออกมา ทั้งน้ำที่ไหลผ่านเครื่อง ก็น่าจะออกมาด้วยอ่ะครับ

ลองหาที่มาของน้ำมันเครื่องก่อนดีมั้ยครับ ผมว่าน่าจะมาจากจุดอื่นอ่ะครับ จานจาย โซลินอยวีเทค หรือฝั่งสายพานไทมมิ่งอ่ะครับ

3. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    เครื่องเก่าผมก็น้ำมันเครื่องเยิ้ม แต่เยิ้มทางด้านหลัง น้ำมันเครื่องหาย น้ำในหม้อพักหาย เครื่องมีอาการสะดุด
    เปิดฝาสูบร้องอ๋อเลย เกลียวฝาสูบรูด

4. Lสองร้อยSX

Lสองร้อยSX New Member Member

50
    3
    0
    อาจจะเป็นแบบที่พี่kungking5ว่าก็ได้นะคับ หรือถ้าให้ชัวร์เช็คปอนด์น๊อตเรยคับ

5. thep 88-89

thep 88-89 New Member Member

35
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ เสเป็คขันฝาน็อตฝาสูบกี่ปอนด์อ่ะครับ ผมมีเครื่องมืออยู่ว่าจะลองขันน็อตเองอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้