สอบถามเรื่องพวงมาลัย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย eic_q, 9 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eic_q

eic_q New Member Member

10
    0
    0
    พอดีสนใจพวง nardi อยู่ แล้วผู้ขายแจ้งว่าติดรถ อิมเพรสซ่ามา
    ที่นี้รูที่จะยึดกับแกนพวงมาลัย ไม่แน่ใจว่าสามารถใส่กับแกนพวงมาลัยยาริสได้รึเปล่า
    (ปัจจุบันใช้ momorace อยู่) และก้อไม่รู้ว่ามันถอดคอที่ติดมากับพวง เพื่อที่จะยึดกับคอที่ผมมีอยู่แล้วไดรึเปล่า
    รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

2. ข้ามยี่ห้อเลย คิดว่าไม่ได้ครับ ขนาดยี่ห้อเดียวกัน แต่ข้ามรุ่น ยังไม่ได้เลย เช่น civic EG ยังใช้คอพวงมาลัยของ civic EK ไม่ได้เลยครับ

ก็ไปลุ้นอย่างเดียว ว่า สามารถแกะพวงมาลัยออกมาจากคอได้ไหม ถ้ามันเป็นแค่เปลือกหุ้มเหมือนพวก EVO2 ก็แกะเฉพาะพวงมาลัย momo ออกมาใส่คอตรงรุ่นของ yaris ได้

แต่ถ้าเป็นพวงมาลัยแบบชิ้นเดียวกะคอ เหมือนพวก DC2 R , EK9 ก็เลาะเอาเฉพาะพวงมาลัยมาใช้ไม่ได้ครับผม

แต่ผมว่า nardi ของ im น่าจะเลาะเฉพาะพวงมาลัยออกมาได้นา ผิดถูกขออภัย ไม่เคยใช้ im ครับ ;)

3. eic_q

10
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ ที่นี้ก้อต้องลุ้นว่า คนขายเค้าจะยอมให้ผมรื้อพวง nardi เค้าป่าว (ท่าจะยาก)
    ปล. คล้ายๆ เหมือนจะเคยเห็นว่า nardi มันรื้อได้นะ

4. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ที่ทราบ แกนคอ subaru กับโตโยต้า มันไม่เท่ากันครับ

5. ขึ้นบกเหรอพี่ช่วงนี้ สบายดีป่าวครับ :)

6. eic_q

10
    0
    0
    รบกวนอีกนิดคับ
    ได้แต่ภาพแบบแยกชิ้นแล้ว (google ช่วยได้ :D) เหมือนจะมีลุ้น แต่ขั้นตอนการถอดเหมือนมันจะยึดด้วยกาว (รึเปล่า)
    อยากได้ก้ออยากได้ แต่ก้อกลัวเสียของจัง ขอบคุณล่วงหน้าคับ
    ปล. รูป 2,3 เป็นการแปลง แกนน๊อต มันเลยดูแปลกๆ อ่ะคับ

7. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ยังล่องทะเลเลยครับยอด พี่สะบายดี มีข่าวดีเมื่อไรอย่าลืมส่งข่าวกันหนาาา

เรื่องแปลงผมไม่เคยเคยแต่แกะ airbag มาดู แต่ดูในรูปที่แปลงมัน งงงง เหมือนกันน่ะครับ ไงก็อยากให้หาแบบแกนตรงรุ่นมากกว่า หากแปลงแล้วเกรงว่าจะขับไประแวงไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้