เหมือนเสียง พูเล่ย์ ตรงสายพานจะดัง ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pboommy, 9 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    เสีงมันดัง จิ๊ดๆๆ อี๊ดๆๆ ประมาณนี้ สายพานก็เปลี่ยนแล้ว ไม่ทราบว่าถ้าพูเล่ย์เสีย จะหาอะไหล่ได้ที่ไหนมั้งครับ B14 เครื่อง GA16DNE

2. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    หาตามร้านอะไหล่ทั่วไปได้เลยครับ ของแท้ราคาวรจักรแบบไม่ชัวร์ ราวๆ 4 พันกว่าบาท เป็นแบบเดิมๆมียางคั่นระหว่างจานพลูเลย์

ของเทียมจะเป็นเหล็กทั้งหมดครับ จาน 2 ชิ้นจะยึดติดกันตายตัว ราคาอันละประมาณ 700 บาท จะใช้แบบไหนก็ตามแต่กำลังทรัพย์เลยครับ ยังไงเสียของแท้ก็ย่อมดีกว่า

แต่ผมก็ใช้ของถูกนี่แหละ เปลี่ยนมานานแล้วเหมือนกัน ไม่มีปัญหาอะไรนะ ถ้าให้ซื้อของแท้ที่ราคาแพงกว่าเกียร์เซียงกงทั้งลูก ก็ไม่เอาล่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มีนาคม 2012
  3. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    ขออนุญาตออกความเห็นนิดนึงครับ ผมใช้เอ็นวีเครื่องตัวนี้เหมือนกัน เดือนที่แล้วก็มีเสียงแบบนี้เหมือนกัน สายพานก็ใหม่ ๆ เลย ผมลองเอารถไปให้ร้านแอร์เขาดูเขาเลยตั้งสายพานให้ใหม่ ปรากฏว่าเสียงหายไปเลยครับ เค้าคิดค่าเสียเวลา 100 บาท ใช้เวลาประมาณ 15 นาทีได้มั๊งครับ

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลองเปลี่ยนลูกรอกหรือยังค้าบ

5. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0

...เป็นเหมือนกันครับ..GA15..

..ไปซื้อเซียงกงมา..ใช้ดีถึงปัจจุบัน..ในราคาหลักร้อย..ลองดูครับ..

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ขอให้หายไวๆ นะคับ

7. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ตอนนี้ผมก็มีอาการนี้อยู่ รำคาญจะแย่แล้วเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้