สอถามทีครับรถสตาร์ทไม่ติด ไฟผ่าหมากกระพริบ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย screenart, 8 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. screenart

screenart New Member Member

5
    0
    0
    สอถามทีครับรถสตาร์ทไม่ติด ไฟผ่าหมากกระพริบตลอดเวลา พอดีผมจอดรถไว้ ไม่ได้สตาร์ท2วัน
    แล้วมาสตาร์ทไม่ติด แล้วพอเปิดกุญแจ ไฟผ่าหมากจะกระพริบอ่อนๆตลอด เวลลาบิดกุญแจ
    มันจะมีเสียงลีเลย์ดังแต๊ก แต่ไม่ได้ยินเสียงไดสตาร์ททำงานเลย ตอนแรกนึกว่าแบทอ่อน เลยไปเอารถอีกคันมาพ่วง
    แต่ปรากฎว่าเหมือนเดิม ก่อนหน้าวันนึงหลานกับลูกเอากุญแจเปิดเข้าไปเล่นไม่รู้ไปทำอะไรหรือเปล่า ใครพอจะรุ้มั้งครับ
    แ้วรถคันนี้ผมซือ้มาได้4ปีแล้ว เจ้าของคนเก่าเค้าติดสัญญาณกันขโมยไว้แต่ว่าถอดแตรออก รีโมทก็ไม่มีมาให้แต่กล่องสัญญาณกระพริบอยู่ปล่อยไว้เฉยๆจะเป็นไรหรือเปล่าครับ รบกวนผู้รู้ช่วยกรุณาตอบทีครับ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองเข้าร้านรื้อระบบกันขโมยดูก่อนครับ เจ้าของเก่าไม่ให้รีโมทมา อาจจะเกี่ยวที่ชุดนี้แหละครับที่ไฟกระพริบน่ะ
    แต่เรื่องสต้าทไม่ติด บิดกุญแจแล้วเงียบไฟแบตก็มีพ่วงแล้วเหมือนเดิม ไดสต้าทพังแล้วมั้งครับ
    โทรปรึกษาได้ครับ081-9888924อ๊อดครับ

3. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    สัญญาณกันขโมยทำงาน ครับ ต้องตัดสัญญาณ ก่อน รื้อชุดเดิมออก ติดชุดใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้