เบรคจมครับรบกวนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 4 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลาเบรครอบแรกจะจมหายไปเลย ต้องยกแล้วย้ำอีกทีถึงจะเริ่มสู้เท้า ต้องเช็คที่ตัวไหนหรือผมต้องดูเปลี่ยนตัวไหนบ้างหรอครับ
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ลองดับเครื่องครับแล้วย้ำเบรคดูว่าแข็งมั้ย
    ถ้าแข็งลองเหยียบค้างไว้แล้วสตาร์ทเครื่องต้องนิ่มลง

ถ้าเหยียบไม่แข็งตอนดับ ตอนสตาร์ทเครื่องเหยียบเบรคแล้วรอบตก
    เปลี่ยนหม้อลมเบรคครับ ถ้าของ B14 ราคาประมาณ 1500 +-

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หรือ ไม่ก็ ลองให้ช่างไล่ อากาศ น้ำมันเบรคใหม่ ไม่แพงครับ :D

3. poko

poko New Member Member

35
    0
    0
    ขอบอกก่อนครับว่าอาการแบบนี้อันตรายมากครับ...และเกิดขึ้นได้จากหลายสาเหตุครับ

อันดับแรกต้องถามก่อนว่าน้ำมันเบรคหายเยอะมั้ยครับ...ถ้าหายเยอะต้องมีการรั่วซึ่มครับ

จากบริเวณสายอ่อนเบรค,แม่ปั้มเบรค,ลูกสูบเบรคล้อหน้าและล้อหลังครับ

อันดับที่2 อาจเกิดจากแม่ปั้มเบรครั่ว หรือ ชุดโอริงในแม่ปั้มเริ่มเสื่อมอายุควรถอดออกมาตรวจเช็คดู

ว่ากระบอกยังดีอยู่มั้ยเป็นตามดรึเปล่าถ้ายังดีเอาเซฟก็เปลี่ยนแค่ชุดซ่อมหรือเอาความปลอดภัยก็ซื้อแม่ปั้มใหม่เลย

หรือว่าจะยกหม้อลมเซียงกง(ต้องสวยๆนะครับ)ใส่แทน....ยังไงรีบตรวจเช็คหาสาเหตุด่วนครับช่วงนี้ฝนยิ่งตกๆอยู่ด้วยอันตราย

4. ขอบคุณมากนะครับ สำหรับทุกๆความช่วยเหลือเลยครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ได้ผลยังไง แจ้งด้วยนะครับ เป็นห่วง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้