ิb11 รอบสูงไฟรูปแบตโชว์

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 11 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลาเร่งรอบสูงๆแล้วมีไฟรูปแบตโชว์คืออะไรครับ

1. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    มาช่วยดัน ครับ สู้ๆๆๆ

2. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    มีอาการสัญญาณไฟรูปแบตติดเรื่อๆร่วมด้วยรึเปล่าครับ เวลารอบเดินเบา หรือตอนขับ ถ้าใช่ล่ะก็ เป็นสัญญาณเบื้อต้นว่า ชุดคัทเอ้าท์ที่ไดชาร์จเริ่มจะไม่ไหวแล้วครับ อิอิ ของผมก็เคยเป็น ว่าแต่ เป็นมานานยังครับ ของผมเป็นมา2ปีได้ ก่อนไดชาร์จพัง เพิ่งเปลี่ยนมาเมื่อเดือนที่แล้วนี่เอง อิอิ .... :)

3. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ไดชาร์ท ใกล้ลาโลกแล้ว...

4. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ไดชาร์จน่าจะชาร์จไฟเกินไม่งั้นก็ไม่ชาร์จเลย
    วิธีเช็ค ใช้มัลติมิเตอร์ ไปจิ้มที่ขั้วแบต แล้วเร่งรอบเครื่องขึ้นไป ดูโวล์ทว่าไปอยู่ที่เท่าไหร่
    ปกติ ไดร์จะชาร์จไฟตั้งแต่12.5-13.8 Vdc. หากต่ำกว่าหรือสูงกว่าถือว่าเริ่มผิดปกติ
    ส่วนอาการอื่นรอเพื่อนๆมาตอบอีกที

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2012
  5. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ผมว่าไดร์ชาร์ทใกล้จะไปแล้วคับ

6. pitoy

pitoy New Member Member

22
    1
    0
    ไดชาร์จเพิ่งเปลี่ยนถ่านประมาณปีกกว่าๆ รถผมไม่มีวัดรอบ เพิ่งมีอาการ มา 2-3วัน เริ่มแดงกระพริบที่ความเร็วประมาณ 130 หรือลากเกียร์เวลาออกตัว

7. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    คำว่ารอบเดินเบา หมายถึงตอนสตาร์ทรถอยู่เฉยๆที่เกียร์ว่างน่ะครับ ไดผมลูกเก่าที่เพิ่งเปลี่ยนไปก็มีอาการนี้เหมือนกัน130 หรือลากสัก5000รอบ ไฟโชว์แบตติดหรี่ๆเรื่อๆเลย ทางที่ดี หาร้านที่ไว้ใจได้ เข้าไปเช็คดูให้รู้กันไปเลยครับ สู้ๆ :)

8. ของผมเป็นที่สายไฟเข้าไดร์ชาร์จคับ สายมันเก่าเริ่มไหม้ ไฟรูปแบต ติดๆดับๆ แต่ถ้าสายยังดีอยู่ก็ ไดร์คับ เชียงกง ประมาณ 1500-2000 คับ

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เผื่ออีก Case นึงนะครับ

ลอง Chk สายพานดูด้วย ถ้ามันแข็งหมดสภาพรอบสูง ๆ อาจจะฟรีแล้วชาร์จไม่เข้าก็ได้ครับ
    ถ้าเริ่มแตกลายงารีบเปลี่ยนนะครับ ขาดกลางทางวิ่งได้อีกหน่อยเดียวรถก็ดับแล้ว

10. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    ไดชาจด้วยอีกเสียงคับ วันนั้นรถผมดับหน้าบ้านพอดีเลย พอดีใส่แบตลูกใหญ่ เลยรอดไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้