ขอคำแนะนำร้านปรับช่วงล่าง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย sport_rider, 19 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sport_rider

sport_rider New Member Member

5
    0
    0
    สวัสดีครับ เพื่อน HLC ผมใช้ LN56 เปลี่ยนเป็นเครื่อง 1jz อยากขอคำแนะนำร้านปรับจูนช่วงล่างครับ เพราะเมื่อขับด้วยความเร็ว 140 ขึ้น รถก็สั่นเป็นเจ้าเข้าแล้ว ทั้งที่รอบเครื่องก็ประมาณ 2500 รอบ ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ขับเร็วขนาดนี้ครับเพียงแต่เมื่อขับกลับบ้านที่สุพรรณเสาร์อาทิตย์โดยใช้เส้นบางบัวทองสุพรรณ ก็จะขับชิดขวาบ่อยเพราะมีเพื่อนสิบล้อหลายคันและทางชิดซ้ายก็ไม่ค่อยดี จึงต้องชิดขวา ก็ต้องใช้ความเร็วครับ ผมทำงานอยู่แถวเซ็นทรัลพระราม 2 จึงอยากให้เพื่อนๆ HLC แนะนำหน่อยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองเข้าร้านเช็คช่วงล่างดู บูชต่างๆยังมีประสิทธิภาพดีหรือเป่า
    ถ้าดูแล้วลองหาโช้คดีๆใส่หน้าหลังดูอะครับ อยู่โซนฝั่งโน้น เนะนำโช้ค วินเน้ออะครับ

3. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    อื่มมมม

4. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    Winner ครับ เเกน 20 มม. เเจ่มเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้